Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Font เพิ่มแล้ว Font ใน FireFox เปลี่ยนไปทำไงดีครับ(อ่านยากมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Font เพิ่มแล้ว Font ใน FireFox เปลี่ยนไปทำไงดีครับ(อ่านยากมาก)

คือรบกวนถามผู้รู้ทีครับ ว่าพอเอาFont ใหม่มาลงเพิ่มแล้วทำไมจู่ๆFont ในFireFox ก็เปลี่ยนไปเป็นตัวหนังสือแบบลายมือครับ อ่านยากมาก จะแก้ยังไงดีครับ

เปลี่ยนฟ้อนท์็ในส่วนของ western, thai ให้เป็น Microsoft Sans Serif ให้หมดเลยครับ ถ้ายังไม่ได้ เปลี่ยนในส่วนของ User Defined และ Other Language ด้วยก็ได้ครับ แต่โดยปรกติเปลี่ยนแค่ไทยก็น่าจะได้แล้วครับ

Comment

ถ้าเป็นปัญหาเรื่องขนาดที่กำหนดให้ใหม่ เคยเเก้บางตัวเเล้วที่Tools เเต่ไม่หาย ผมเลยเข้าไปเเก้ในconfigจึงใช้ได้ครับ มันเยอะอาจจะตาลายบ้าง ปรับขนาดตัวอักษรใหม่เเค่นั้น

Comment

Working...
      X