Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดยากมากเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดยากมากเลยคับ

คอมเปิดยากมากเลยคับคือผมไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ทั้งๆที่แต่ก่อนไม่เป็นคอมผมจะเชื่อมไฟกับ UPS แล้วส่งเข้าเคสแล้วแต่ก่อนตอนซื้อมาใหม่ๆมันไม่ปัญหาคับกดที่ปุ่มเปิดครั้งเดียวมันก็เปิดให้แล้วพอมาสักเดือน 1 ที่ผ่านมามันเริ่มเปิดยากผมกดที่ปุ่มเปิดมันขึ้นไฟได้สักพักเสียงพัดลมทำงานสักพักแล้วก็ดับไปเป็นอย่างงี้เกือบทุกวัน
    บางครั้งเปิด-ปิดเกือบ 10 ครั้งกว่ามันจะติดส่วนใหญ่แล้วจะอยู่ประมาณ 5 ครั้งที่ผมกดผมเลยเกรงว่ามันจะไม่ดีต่อเครื่องแก้ไงดีคับ

อาจเป็นที่power ลองเปลี่ยนดูอาจหายได้ครับ

Comment

เอาเเต่PSUออกมาเปิดดูก่อน ถ้าปกติก็ต้องไปดูที่Board

Comment

อาการเดียวกันครับ

คอมผม ประมาน 2ปีนิด ๆ

เพื่อนแนะนำให้เปลี่ยน Power

พอเปลี่ยนแล้ว ปันหาเปิดไม่ติด ก้อหายไปคับ

Comment

Psu 100% เคยเป็น

Comment

สาย PSU หลวมรึปล่าวเคยเป็น ลองเช็คหัว PSU ที่ต่อบอร์ดดู

Comment

เปลี่ยน powerเลยคับ ฝันธง

Comment

Working...
              X