Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวันที่ ที่ไฟล์นั้น ถูกสร้างขึ้นมาจริงๆ ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวันที่ ที่ไฟล์นั้น ถูกสร้างขึ้นมาจริงๆ ได้หรือไม่ครับ

แบบว่า ไฟล์นั้นถูกดาวโหลดไป ที่นู้นที่นี่ เปิดดูวันที่จะเป็นวันที่ ของเครื่องเราที่รับไฟล์นั้นมา
    อยากทราบว่า ดูข้อมูลที่ไฟล์นั้น ถูกสร้างมาจริงๆ ได้ไหม๊ครับ

คลิกขาวแล้วดู Detail ไม่ได้เหรอ มันจะมีวันทำ และวัน Mo อ่ะ

Comment

Originally posted by T2008 View Post
      คลิกขาวแล้วดู Detail ไม่ได้เหรอ มันจะมีวันทำ และวัน Mo อ่ะ
      อันนั้นมันเป็นวันที่ไฟล์เข้าเครื่องเราครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเช็คได้มั้ย

Comment

เลือกพื้นที่ว่าง คลิ๊กขวา Sort by เลือกหัวข้อล่างสุด More... มันจะขึ้นเป็นหัวข้อ choose details ไปติ๊กที่ Date received, Date Create ครับ
        Last edited by YoYO..!!; 9 Feb 2012, 10:08:26.

Comment

Originally posted by Rtem View Post
          อันนั้นมันเป็นวันที่ไฟล์เข้าเครื่องเราครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเช็คได้มั้ย
          ลองทุกวิธีแล้วครับ ไม่ได้ครับ ผมไปที่ beartai แต่ก็ไม่ได้อะไรเพิ่มเติม แถม admin ยังไม่ด้วยซ้ำว่าหมายถึงอะไร

ผมเดาว่าคงได้แต่คงต้องใช้
          โปรแกรมอื่นๆ เสริมอ่ะครับ ไม่ค่อยจะรู็ คำที่ค้นหาเลยหายากหน่อย (ไม่งั้นไฟล์เดิมๆ ที่ถูกโหลดไปแต่ละเครื่อง ก็มีวันที่แตกต่างกันหมด ใช่ไหม๊หล่ะ...)

การจะหาของแบบนี้มันคงต้องยุ่งยากพอดุ

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจนะ ถ้าจำไม่ผิดพวกโปรแกรมUtility เก่าๆ Norton Utility(บนดอส)เก่ามากๆ มันจะแสดงหรือดูวันที่สร้างไฟล์นั้นๆครั้งแรกได้ แต่ไม่แน่ใจไม่ชัวร์ครับ ไม่ได้ใช้มานานแล้ว

Comment

Working...
            X