Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับการ backup ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับการ backup ครับ

.....
    Last edited by P_NUT; 14 Nov 2015, 21:26:45.

คิดว่าไม่ได้ นะครับ

Comment

ทำไมไม่แบ่ง partition ไว้ก้อนลงเกมส์หล่ะครับ อย่างที่ผมทำ พาททิชั่นแรกผมแบ่งไว้ 40 กิ้ก ไว้ลงวินโดว์และโปรแกรมต่างๆ พาททิชั่นที่สอง แบ่งไว้ 100 กิ้ก เอาไว้ลงเกมส์อย่างเดียว แล้วเวลาจะลงวินโดว์ใหม่ก็ format แค่พาททิชั่นแรกทีนี้เกมส์ก็ยังอยู่ครับ

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
        คิดว่าไม่ได้ นะครับ
        โทรถามท่านwiroonก็บอกเหมือนท่านเป๊ะเลยครับท่านบอกว่ามันจะbackupได้เฉพาะdirectoryของเกมส์แต่installในadd or remove ไม่มีก็เล่นไม่ได้แต่พี่เค้าแนะนำให้ลองตั้งกระทู้ถามในนี้ดูเผื่อมีท่านที่มีวิธีทำได้ครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ

Originally posted by Eye-Spy View Post
        ทำไมไม่แบ่ง partition ไว้ก้อนลงเกมส์หล่ะครับ อย่างที่ผมทำ พาททิชั่นแรกผมแบ่งไว้ 40 กิ้ก ไว้ลงวินโดว์และโปรแกรมต่างๆ พาททิชั่นที่สอง แบ่งไว้ 100 กิ้ก เอาไว้ลงเกมส์อย่างเดียว แล้วเวลาจะลงวินโดว์ใหม่ก็ format แค่พาททิชั่นแรกทีนี้เกมส์ก็ยังอยู่ครับ
        ผมใช้ seagate sata160g. ก็แบ่งไว้2partition c:30g./d:120g. ลงเกมส์ที่ d:/programfiles/ ผมก็ฟอร์แมทแค่ไดรฟ์c: ไม่ฟอร์แมทไดรฟ์d: บางเกมส์เข้าเล่นได้แต่ไม่เกิน10นาทีก็เด้งออกมา บางเกมส์เข้าไม่ได้แล้วขึ้นว่า not be installed พูดง่ายๆต้องลงใหม่ครับ ทีนี้เราสามารถbackupข้อมูลinstallในadd or removeได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลงใหม่ชัวร์สุดครับเชื่อผมเถอะ

Comment

Working...
          X