Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณที่กรุณา หากพบปัญหาอาจแวะมารบกวนอีกที

Comment

• งงครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ เข้ามาอ่านไว้เป็นความรู้ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ หาตั้งนาน

Comment

• ทำแล้วมันเป็น DOS 7.1 ใช่มั้ยครับ ผมอยากให้เป็น DOS 6.22 ทำไงครับ คือมีบางโปรแกรมต้องใช้ DOS 6.22 ไม่สามารถ RUN บน DOS 7ได้

Comment

• ช่วยด้วยครับ มันขึ้นมาแบบนี้ครับ ทำยังไงต่อครับผม
              there are no valid dos system files at the specified location

Comment

• มีทริปมาฝากครับ เอาไปใช้นานแล้วแต่พึ่งกลับมาเจอกระทู้

เปิดโปรแกรม Notepad ขึ้นมา

พิมพ์ ข้อความดังนี้

Ghost -split=675

แล้ว Save As.. ไฟล์ให้มีชื่อว่า autoexec.bat

นำไฟล์ autoexec.bat ไปใส่ใน Flash Drive เพิ่มอีกตัวครับ

เท่านี้เราก็ไม่ต้องพิมพ์เพื่อเข้า โปรแกรม Ghost ให้เหนื่อยครับ
                อีกอย่างมันจะหั่นไฟล์เป็น 675MB ฉนั้น Ghost เสร็จแล้วไม่ต้องตกใจว่าทำไมมันมีหลายไฟล์
                เราสามารถนำไฟล์ไป Burn ลง CD หรือนำไฟล์ทั้งหมดใส่ Flash Drive ที่เป็น FAT32 ได้สบายครับ
                Last edited by Comscience2k; 6 Jun 2011, 16:33:14.

Comment

• ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

• ปักหมุดได้ปะ กระทู้เทพ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ของผมทำไม่ติดจอดำมีแต่ ขีดกระพริบอยู่มุมจออย่างเดียว

Comment

• ขอบคุณมากกก ครับ หามานานแล้ว Work ครับ

Comment

• thank you.......................

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบุณครับ

Comment

Working...
                                X