Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดได้ใจมากค่ะ อิอิ

Comment

• ถามหน่อยท่าน ผมทำตามวิธีแล้ว พอบูตขึ้นมา มีเมนู 1.boot From Harddisk และ2.boot from CD ต้องเลือกเมนูไหน แต่ผมเลือกทั้ง 2 เมนูแล้ว เมนู1 ไม่อะไรเกิดขึ้น เมนู2 เข้าวินโดรปกติ ต้องทำงั้ย

Comment

• กด 2.boot from CD คับ กดครั้งเดียว (ในกรณีที่ใช้แผ่น Hiren boot นะ) แต่ถ้าใช้ usb ไม่ต้องทำอะไร ถ้าท่านเลือก boot จาก usb แล้วจะเข้าหน้าให้เลือกเลยว่าท่านจะทำอะไร

Comment

• อยากใช้จังแต่โหลดไม่ได้อะ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• การที่เราโกสเป็นไฟล์อิมเมจแล้ว จะออกมาก็ mb. ขึ้นอยู่ว่าเราให้มับบีบอัดไฟล์แบบไหน
              ถ้าเลือก Fast ก็จะเสร็จเร็วแต่ไฟล์ที่ออกมาจะมีขนาดใหญ่เท่าเดิม
              ผมเคย โกส 4 g. เป็น 700 mb โดยใช้ hiren boot ง่ะ
              พอเราโกสกลับก็ปกติดี

Comment

• สุดยอดมากครับ ผมกำลังต้องการอยู่พอดีเลย Note Book DVD เสีย ต้องเอา มาต่อลงวินโดว์เสร็จแล้ว กำลังจะหาGhost อยู่พอดี เจอบทความนี้ เมพขิงๆ

Comment

• ^^

Comment

• แจ่มครับ ขอลอง

Comment

Comment

• เทพมากครับ สะดวกกับผมมาก ขอบคุณมาก

Comment

• ขอบคุณมากๆคับ

Comment

Comment

• Originally posted by Jfong View Post
                              FAT32 ไม่รองรับไฟล์ขนาดใหญ่เกิน 4 GB คับ (http://en.wikipedia.org/wiki/FAT32#FAT32)

เปลี่ยนเป็น NTFS แล้วก้อยังบูตได้คับ
                              เปลี่ยนเป็น NTFS แล้วบูตไม่ได้คับผม มันบอกเหมือนว่า ไดร์ NTFS ไม่สามารถบูตได้อ่ะ ลองแล้ว

Comment

• แล้วสามารถ gost จาก Hdd sata ไป Hdd sata ได้มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X