Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pumpuy-pc
    replied
    จะเอาไปใช้ดูครับ

Leave a comment:

• king123
    replied
    ทำไม่ ghost แบบ USB แล้วมันไม่เห็น HDD และครับ แล้วไอ้ Hiren Bootอะ เอาไปใส่ยังไอ่ครับและอีกอย่าง ถ้าจะเอา noton ghost ไปใส่จะต้องทำอย่างไร หรือว่าท่านมีไฟร์เหล่านี้หรือเปล่าครับ.....

• nakadaj49
    replied
    ขอบคุณครับท่าน สำหรับบทความดีๆ รวบรัดได้กระชับ ไม่ยืดยาว สุดยอดครับ

• chiyanun
    replied
    Originally posted by beautyless View Post
    มีปัญหาแล้วครับ คือเมาส์มันใช้ในดอสไม่ได้อ่ะครับ แล้วตอนเซฟเป้น image ต้องทำยังไงครับเพราะมันคลิกให้กล่อง combo ตอนเลือกไดรว์ให้ตกลงมาไม่ได้

ปล. พิมพ์ D:, E: ในช่องที่ให้พิมพ์แล้วก็ไม่ได้
    ถ้าตั้งเป้น C: ได้ แต่มันจะกอสใส่ flash drive แแทน ซึ่งมันจุไม่พอ

อ่า ลองหาในกูเกิ้ลแล้วครับ ให้ใช้ TAB
    ขอบคุณมากครับ
    ใช้การกดTabเอาครับพอcursorไปเรืองแสงที่ตรงที่เลือกไดร์ก็กดenterครับ

• preechagame
    replied
    ขอบคุณมากครับได้ความรู้มากๆๆๆ

• care it
    replied
    เป็นความรุ้ที่ดีมากครับ

• razalus
    replied
    ครับ สวัสดีครับ เพื่อน ๆ
    ข้าน้อยขอคารวะ ผู้เยื่อมยุทธ ( ขอให้สำนวนหนังสือจีนกำลังภายในหน่อยนะ อิ อิ ) ก็ต้องบอกว่า ดีจายหลาย ๆ เด่อ ที่อนุเคราะห์ สิ่งที่ท่านชี้แนะเป็นวิทยาธานขั้นสูง แต่ก็ยังยอมบอกวิธี แล้วก็บอกอย่างละเอียดเสียด้วย จนสามารถทำได้ในครั้งแรกเลย ผมต้องบอกว่า ผมค้นหาซอฟร์แวร์ตัวนี้มานานมาก และก็หลายที่ด้วย เคยไปถามเพื่อนที่เก่งทางด้านนี้ คำตอบคือ ลืมไปแล้ววะ ว่าทำงัย หรือไม่ก็ทำน่ายิ้ม ๆ แล้วเฉไฉไปเรื่องอื่น แต่ตอนนี้ ไม่ง้อมันแล้ว 555 แล่มครับ ต้องขอขอบคุณอย่างแรงเลยนิ ขอบคุณมาก ๆ จะเริ่มต้นทำดูนะครับ ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบ ฮือ ฮือ ( เอามือปาดน้ำตา ) ขอบคุณอีกครั้ง ฮือ ...ฮือ

• somjang111
    replied
    ของผมจับยัดไปทั้งดุ้นเลยไอ้เจ้าHiren Bootอะ ได้โปรแกรมเพียบใช้งานได้จิง เพียง90ว่าเมกเอง

อยากถามว่าจับ ใส่ไปยังไงหรือคับ

• dovedove
    replied
    ขอบคุณมากๆ ครับ มีประโยชน์จริงๆ ได้ใช้เลยเนี้ย ^^

• ka-pom
    replied
    แหล่ม

• bobogi
    replied
    ขอบคุณครับ มือใหม่ขอรับด้วยคน

• hunu
    replied
    Originally posted by bunditbaker View Post
    ใส่ Ghost ที่ว่าแล้วเราเอา flash drive นี้เก็บ image file ที่เรา Ghost มาได้ไหมครับ ถ้าพื้นที่พอและจะใช้งานได้ไหมครับ?
    กราบขอบพระคุณอย่างสูง
    นานเข้ามาที ตอบช้าคงไม่ว่ากันนะ ผมเคยลองเอาใส่ไว้ใน flash drive 8 กิ๊ก มันช้ามากเลย ถ้าเอาใส่ใน HD ไฟล์ใหญ่ขนาด 5-6 กิ๊ก เวลาทำ 18 นาที เวลาเอากลับมาลง ใช้เวลาประมาณ 4-6 นาทีเอง

• notepst
    replied
    เจ๋งดีครับ

• CrossAngle
    replied
    ขอบคุงคับ

• thadyai
    replied
    เครื่องมีปัญหา หลังจากใช้มา2ปี LPMGD หาย ตลอดที่เข้าxp เลยว่าจะลงใหม่ มาเจอที่นี่
    ขอบคุณ จะลองดูคงทำให้ชีวิตมีเวลามากขึ้น

Working...
X