Announcement

Collapse
No announcement yet.

=รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• =รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ=

สเปคคอมผมครับ
    บอร์ด asus M4N88T-M
    เเรม DDR3 1333 2G x2
    การ์ดจอ XFX 5770 ref.
    CPU Athron IIx2 550
    HDD Samsung 160G+80G รามเป็น2ลูก SATA
    Power 500w
    ==" อาการ คือ ผมใช้งานในห้องเเอร์ครับ คอมก็เปิดแค่เฟสบุค OCZ ทิ้งไว้ เเต่บางครั้ง ผมก็เล่นเกมบ้าง เเต่ปัญหาคือ คอมมันรีสตาร์ทเองครับ ตอเล่นเกมบ้าง หรือเเค่เปิดเวปไซค์ปกติบ้าง เเรกๆๆก็นึกว่าเป็นที่วินโดว์ เเต่ลงใหม่เเล้วก็ไม่หาย ว่าจะร้อนไปก็ไม่น่าจะใช่ CPU ประมาณ29-35 เองครับ ส่วนการ์ดจอ ถ้าไม่เล่นเกมก็จะอยู่ที่40-45 เเต่พอเล่นเกม ก็จะอยู่ที่48-52เองครับ หรือ จะเป็นที่ไฟไม่พอหรือป่าว เเต่ข้องสังเกตก็คือ ตอนมันรีสตาร์ทนะครับ พัดลมการ์ดจอมันจะหมุนเเรงมาก แล้วจอก็จะดับเอง สวนพัดลงCPU ยังหมุนปกติ เเล้วสัก10วิ ครื่องก็รีสตาร์ทครับ ทำไงดีครับ รบกวนผู้รู้ช่วยที ผมงมมา2สัปดาเเล้วครับ

ความร้อนการ์ดจอเท่าไรมั่งครับ$

และมันรีเฉยๆ หรือฟ้าก่อนรี

Comment

Originally posted by ozeris View Post
      ความร้อนการ์ดจอเท่าไรมั่งครับ$

และมันรีเฉยๆ หรือฟ้าก่อนรี
      การ์ดจอร้อน45-62 ครับ เวลาเล่นเกม
      หน้าจอดับประมาณ10วิ เเล้วเครื่องก็รีสตาร์ทครับ ไม่ขึ้นจอฟ้า

Comment

Working...
      X