Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยรำคาญ Share Folder ที่อยู่ใน My Computer มั้ยครับ ผมมีทางแก้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยรำคาญ Share Folder ที่อยู่ใน My Computer มั้ยครับ ผมมีทางแก้

เชื่อว่าหลายๆคนไม่เคยใช้เลย สำหรับคนที่ไม่ได้ต่อแลน เกะกะมากๆ ไม่รู้จะเอามาทำไม

หรือ

คนที่ต่อแลน บางครั้งก็ไม่เคยใช้ เพราะปกติก็แชร์ที่ folder อยู่แล้ว

อยากเอามันออกมั้ยครับ ลองทำตามดูนะครับ

1. ไปที่ start >> run พิมพ์ gpedit.msc กด enter

2. เข้าไปตามหัวข้อตามรูปครับ

3. double click หรือ enter เพื่อเข้าไปปรับแต่งค่า

4. เลือกเป็น Enable จากนั้นกด OK

เพียงเท่านี้ share folder ก็จะไม่มากวนใจคุณแล้วครับ
    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 19:56:04.

ขอบคุณสำหรับTipดีๆคับ

Comment

THANK NA KRAB

Comment

Thank

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

-ขอบคุณมากมายครับ

Comment

ดีมากเยยค๊าบ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ดีครับ ขอบคุณมาก

Comment

ขอบจึยจ้า จุบ ๆ

ได้ ผลดี

Comment

จะขอเพิ่มเติมอีกวิธีจะได้มั๊ยน้าาา.....ท่าน

เปิดโปรแกรมที่มีิยู่ในเครื่องเราอยู่เเล้วอย่าง TweakUI มาใช้ก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องลบออก (เผื่อเสียดายจ้ะ )
                      เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเหมือนกัน
                      ไปที่ start>>All Programs>>Microsoft PowerToys>>TweakUI
                      เเล้วติ๊กเครื่องหมายถูกออก ให้เป็นช่องว่างไว้นะครับ เสร็จเเล้วก็กด OK เรียบร้อย
                      ตามรูปนี้นะครับ หวังว่าคงเป็นอีกทางเลือกนะครับ

Last edited by suriya.klinbua; 9 Dec 2007, 16:37:40.

Comment

ขอบคุณทั้งสองทริคเลยค่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

มาขอบคุณครับทั้ง จขกท. และผู้เสริม ผมหาวิธีอยู่(โครตรำคาญเลย)ลบก็ไม่ได้ เคยได้ยินแต่เขาว่าแต่ไม่มีรู้ให้ดูเลยทำไม่เป็น (ผมเลือกวิธีที่2คับ)

Comment

Working...
                            X