Announcement

Collapse
No announcement yet.

svchost กับการใช้าน CPU 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มะใช่ scvhosts หรอกหรอครับ -*-
    scvhosts ก็อาการแนวนี้เหมือนกันนา

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ เผมก็เป็นเหมือนกัน ผมเลยปล่อยให้ cpu มัน 100% ซัก 5 นาทีมันก็หายครับ ดีจะได้จัดการมันซะจะได้ไม่ต้องรอให้อารมณ์เสีย.....

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
        มะใช่ scvhosts หรอกหรอครับ -*-
        scvhosts ก็อาการแนวนี้เหมือนกันนา
        svhsot ไม่ใช่ไวรัสนะครับ ตัวนี้มันเป็นชุดรวมของserviceต่างๆที่รันในwindows

ส่วน SVCHOST.EXE มันเป็นไวรัสครับ

จากรูปถ้า svhsot พวกนี้เป็น service นะ อย่าเข้าใจผิด
        Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 19:54:45.

Comment

ไวรัสหลายๆตัวมีตัวแก้นะครับ ลองหาดูในเว็ปนี้อ่ะ

http://www.trackerx90.th.gs/

แต่ผมติดอยู่ตัวนึงอ่ะ ไม่รู้ใครเคยเจอบ้างหรือป่าวตัวนี้ครับ

@Annew Forever Love@ มันจะขึ้นที่ไตเติ้ลบาร์ของIE จากนั้นเครื่องก็เติมไปด้วยFolderแปลกๆเยอะแยะเลย
          ใครเจอทางแก้บอกหน่อยนะครับ

Comment

แล้ว NEw Folder.exe เนี่ย
            ต้องใช้วิธีเปิด นามสกุล+แสดงไฟล์แอบ
            แล้วค้นหา *.exe แล้วไปดูกลุ่ม Application
            แล้วนั่งลบทุกตัวเลยหรอครับ -*-

Comment

เออ พี่ๆครับ แล้วถ้าไวรัสที่ปิดการทำงานของ System Propertly และ Control Panel ง่ะครับ จะมีวิธีเอาออกอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                เออ พี่ๆครับ แล้วถ้าไวรัสที่ปิดการทำงานของ System Propertly และ Control Panel ง่ะครับ จะมีวิธีเอาออกอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เข้า regedit ได้มั้ยครับ

1. start

2. run

3. พิมพ์ regedit

4. ถ้าเปิดหน้าต่างขึ้นมาได้มาโพสบอกครับจะหาทางช่วยแก้ให้

Comment

Originally posted by Mbell View Post
                  เข้า regedit ได้มั้ยครับ

1. start

2. run

3. พิมพ์ regedit

4. ถ้าเปิดหน้าต่างขึ้นมาได้มาโพสบอกครับจะหาทางช่วยแก้ให้
                  เข้าได้ครับผม แล้วทำอย่างไรต่อครับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                    เข้าได้ครับผม แล้วทำอย่างไรต่อครับ

ลองโหลดไฟล์ตัวนี้เอาไปแก้ดูครับ ผมเคยเจอปัญหาอย่างนี้
                    Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 19:56:04.

Comment

อืม มีประโยชน์ดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
                          แล้ว NEw Folder.exe เนี่ย
                          ต้องใช้วิธีเปิด นามสกุล+แสดงไฟล์แอบ
                          แล้วค้นหา *.exe แล้วไปดูกลุ่ม Application
                          แล้วนั่งลบทุกตัวเลยหรอครับ -*-

ใช่ครับ เวลา search หาให้เลือกแบบนี้ครับ ตามภาพ

*.exe คือการหา file ทุกอย่างที่เป็น Application

อ้อ เตือนไว้ก่อน ไม่ใช่ลบหมดนะครับ เลือกลบเฉพาะ .exe ที่มีลักษณะ icon เป็น folder พวกนี้คือไวรัส
                          Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:00:36.

Comment

ใครที่เจอพวก SSCVIIHOST.EXE หรือ SVCHOST หรืออะไรก็ตามแนวนี้ที่เป็นอักษรพิมพ์ใหญ่หมด

แนะนำให้โหลดโปรแกรมจากเว็บนี้

โหลดแล้วมาลง อ้อ ใครอยากได้ serail ให้ pm มาจะบอกให้ครับ

จากนั้นเมื่อแก้ใขตาม rep 13 - 14 จบแล้วให้เปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาครับ

เลือกหัวข้อ search the registry ครับ

จากนั้นให้ป้อน virus ทีท่านเจอ ตัวอย่างจากในรูปเป็นแบบที่ผมเจอครับ จานั้นกด add แล้ว serach หาครับ

เมื่อพบก็ทำการลบให้หมดครับ

ปล ไม่จำเป็นต้องโหลดก็ได้นะครับ ผมเสนอให้เป็นทางเลือก ผมใช้เพราะมันหาเร็วและลบหมดจดกว่าการนั่ง search หาใน regedit ครับ ตัวนี้มันสามารถแก้ msconfig ได้โดยไม่ต้อง restart ผมชอบมันตรงนี้ครับ เจ๋งจริงๆ
                            Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:00:36.

Comment

ขอชคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ มีสาระมากมายเช่นนี้ครับ

Comment

สวัสดีครับ ขอ s/n หน่อยนะครับ
                                pnarong_3@hotmail.com
                                - ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X