Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซฟไฟล์ภาพยังไงให้เล็กที่สุด ละเอียดที่สุด ให้ลงบอร์ดนี้ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซฟไฟล์ภาพยังไงให้เล็กที่สุด ละเอียดที่สุด ให้ลงบอร์ดนี้ได้

ไม่รู้วิธีทำ ใครทำเป็นช่วยสอนหน่อยนะครับ

เอาไฟล์ภาพที่ต้องการ เปิดด้วย paint แล้ว save ทับ 1 ครั้ง ขนาดไฟล์จะลดลงพอสมควรเลยครับ (ขนาดไฟล์นะครับ ไม่ใช่ขนาดภาพ)

อันนี้ 1 วิธี วิธีอื่น รอท่านต่อไป อิอิ

Comment

เซฟเป็น ไฟล์ Gif ก็ได้ครับ

Comment

เซฟในโฟโต้ชอบคับ เลือก File > Save For Web ..
        สามารถปรับออพชั่นได้ครับ ยิ่งไฟล์เล็กก็ยิ่งไม่ชัดนะ

Comment

Working...
        X