Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลบไวรัส mirc มันไปแหลกกเครื่องคุณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลบไวรัส mirc มันไปแหลกกเครื่องคุณ

วิธีลบ Trojan mIRC ขึ้นตอนเปิดเครื่อง
    1. ปิด Process โดยกด Ctrl+Alt+Del แล้วไปที่ Processes แล้วปิด Process ที่ชื่อ Internct.exe
    2. เข้าไปลบไฟล์ที่ชื่อ Internct.exe และ mirc.ini ที่ Path c:\windows\inf\
    3. เข้าไปลบ Registry โดย เข้าไปที่ Run แล้วพิมพ์ regedit
    - ไปที่ Path "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Windows\AutorunsDisabled\
    - ลบ Registry ที่ชื่อว่า Load ทิ้งไป
    จากนั้นลอง Restart เครื่องอีกครั้งจะไม่พบ mIRC มารันตอน Startup แล้ว
    ** หมายเหตุ ต้องทำการปิด Process ก่อนนะถึงจะลบไฟล์ได้

เข้าท่าแฮะ...ว่าแต่ทำไงจะให้โดน mirc ได้ล่ะ จะได้ลองของบ้าง

Comment

ต้องไปโหลดของดี ในเวป เวป นึงครับ

เห็นมีคนเอามาปล่อยโดนกันระนาว

Comment

เวปไหนอะ

Comment

บอทเต็มไปหมดแล้วห้องใหญ่ๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมโดนมาแล้วสดๆร้อนๆเลยเพื่อนมันส่งมา ดีน่ะที่เจอวิธีแก้ก่อนขอบคุณมากคร้าบ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เหอๆ ผมก็โดนครับ M พัง อีกต่างหาก พิมไทยก็ไม่ได้ ลงวินใหม่ไปเรียบร้อยงับเอิ๊กๆ

Comment

เหอๆ ผมก็โดนครับ M พัง อีกต่างหาก พิมไทยก็ไม่ได้ ลงวินใหม่ไปเรียบร้อยงับเอิ๊กๆ

Comment

Working...
                    X