Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไฟล์ .ISO ให้เป็น .EXE ไรท์ลง DVD5 2 แผ่น อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไฟล์ .ISO ให้เป็น .EXE ไรท์ลง DVD5 2 แผ่น อย่างไรครับ

ผมมีเกมส์ที่เป็นไฟล์ .ISO ขนาด 8.22 GB

ถ้าจะทำเป็นไฟล์ .EXE ไรท์ลง DVD5 จำนวน 2 แผ่น เพื่อติดตั้งได้ทันที
    แบบ ลง 1 แล้ว ใส่แผ่น 2 เพื่อลงต่อได้ทันที ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้โปรแกรม WinRAR ทำครับ

เวลาเราบีบไฟล์ก็ติ๊กเลือกตรง sfx แค่นั้นเองครับ
    และไปตั้ง split ให้เป็น DVD น่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แต่ละเกมทำไม่เหมือนกันครับ ระบุชื่อเกมครับ แล้วปริศนาจะคลี่คลาย

Comment

www.cd-2-dvd.com

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post

เวลาเราบีบไฟล์ก็ติ๊กเลือกตรง sfx แค่นั้นเองครับ
            และไปตั้ง split ให้เป็น DVD น่ะครับ
            วิธีแบบบ้านๆ ง่ายๆถ้าไม่อยากออกไปหาข้อมูลแก้ไขให้ยุ่งยาก

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
              แต่ละเกมทำไม่เหมือนกันครับ ระบุชื่อเกมครับ แล้วปริศนาจะคลี่คลาย
              เกม Call Of Duty World At War ครับท่าน

ลองทำวิธีของ ท่าน X1950Pro แล้วมันขึ้น Error ครับท่าน

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

เก็บข้อมูลต่อไป
              Last edited by WHIPLASH; 12 May 2009, 14:48:01.

Comment

^
                ^
                ^
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=328167

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post

ขอบคุณท่าน manchester2548 มากครับ

แล้วถ้าอย่างเกม Call Of Duty 4 นี่ใช้วิธีทำเหมือนกันหรือเปล่าครับท่าน

Comment

แต่ละเกมจะไม่เหมือนกันครับ ต้องดูเป็นเกม ๆ ไปครับ COD4 ผมจำวิธีไม่ได้ เดี๋ยวค้นดูให้

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post

ขอเป็นภาพได้ไหมครับ

Comment

Working...
                      X