Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไข รีจีสเตอร์เพิ่ม เพื่อเพิ่มความเร็วในการเล่น Net

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไข รีจีสเตอร์เพิ่ม เพื่อเพิ่มความเร็วในการเล่น Net

แก้ไข รีจีสเตอร์เพิ่ม เพื่อเพิ่มความเร็วในการเล่น Net ทดลองแล้ว เห็นผลค่อนข้างมาก และก็ไม่กระทบระบบมากนัก

ทำได้โดย ไปแก้ไขที่ Registry โดยพิมพ์ regedit เพื่อเรียกหน้าต่าง registry ขึ้นมา มองหา บรรทัดดังนี้

HKEY_CURRENT_USER>SOFTWARE>MICROSOFT>WINDOWS>CURRENTVERSION>INTERNETSETTINGS

เพิ่ม Key เลือกค่า Dward Value ลงไปตามนี้ MaxConnectionsPerServer ใส่ค่า 10000000 อย่าเกินนี้ จะได้ค่า
    MaxConnectionsPerServer = 0x10000000 (268435456)
    แก้ไขค่า EnableHttp1_1 =0x00000001(1) เป็น EnableHttp1_1 = 0x10000000 (268435456)

เจ้าของผลงานยืนยันมาว่า ต้องเข้า net ประมาณ สาม-สี่ครั้ง จึงจะเห็นผล จะโหลดหน้าเวปได้เร็วขึ้น ก็ไม่ยืนยันการใช้งานเช่นกัน หากว่าเน็ตใครช้ามากๆจนช่วยอะไรไม่ได้ครับ ;D

***ความเห็นส่วนตัวของ Dr.Tune_Niran*** ;D ผมลองใส่ค่านี้ให้กับเครื่องของเพื่อนผม ซึ่งใช้เน็ต ToT เครื่องเขาวิ่งได้ถึง 115200 bps เลยทีเดียว ไม่ได้โกหกนะครับ ผมเองยังอิจฉาเขา ที่เครื่องเขาแรงกว่าผมซะอีก ทั้งๆที่เซ็ทเครื่องเหมือนกันเลย

Originally posted by tong123 View Post
    ทดลองแล้ว เห็นผลค่อนข้างมาก และก็ไม่กระทบระบบมากนัก
    แล้วตกลงมันมีผลกระทบหรือเปล่าครับ

Comment

กระทบไม่มากนัก มันกระทบอะไรยังไงมากน้อยแค่ไหนเหรอครับ

Comment

เร็วขึ้นจริงครับ.....ขอบคุณครับ
        Last edited by มาช่วยเกา; 10 Feb 2007, 08:19:21.

Comment

ทำไม่ถูก

Comment

Originally posted by sample0123 View Post
            ทำไม่ถูก

เพิ่ม Key เลือกค่า ลงไปตามนี้ MaxConnectionsPerServer ใส่ค่า 10000000 อย่าเกินนี้ จะได้ค่า

คริกขวาตรงช่องขวาตรงทีว่างคริกคำว่า Dward Value จะมีคำว่า ี้MaxConnectionsPerServer ขึ้นมาใหใหม่ครับแล้วใส่ค่า 10 ล้านเข้าไปครับ

Comment

ใช้แล้วเปนไงกันมั่งครับ

ของผมเนต256-512 ของtot มันจะแรงขึ้นมั้ยครับ

ที่ว่าเรวขึ้นนี่คือว่า ส่งข้อมูลได้เรวขึ้นหรอครับ

แล้วมีวิธีไหนจะเช็คก่อนและหลังทำได้มั้ยครับว่าเรวขึ้นมากมั้ย

Comment

มันสำหรับเนต 56k ธรรมดา ใช่ป่าวครับ

Comment

THANK YOU

Comment

ยางงายกันแน่เครื่องผมไม่มี คำว่า Dward Value แต่มีคำว่า MaxConnectionsPerServer อยู่แล้วเลยแก้ไปแหละ คงไม่เป็นไรมั้ง?

Comment

ขอลองดูก่อนนะ

Comment

Working...
                      X