Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อหลายๆ คนอยากให้ winzip หรือ RAR มันติดตั้งได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อหลายๆ คนอยากให้ winzip หรือ RAR มันติดตั้งได้

หลายๆ คนอยากได้แบบนี้
    ขั้นแรกก็คลิ๊กขวาที่ไฟลหรือโพลเดอร์ที่เราต้องการ เลือก add to archive

รูปบนสุด ที่เลข 1. ชื่อไฟล์ที่ตั้งมา หรือจะตั้งเองก็ได้
    2. เลือกรูปแบบ ZIP Or RAR สำหรับ rar นั้นจะใช้ได้ทุกฟังชั่น ส่วน zip นั้นจะมีข้อจำกัด ดูที่รูปสองเมื่อเลือก zip แล้วบางอย่างหาบไป
    3. ติ๊กถูกตรง Create SFX archive

ขั้นตอนต่อมารูปล่างสุด 1. เลือกแถบ Advanced
    2. SFX options...

Comment

รูปแรกคือค่ามารตฐาน เมื่อสั้งติดตั้งให้มันเลือกที่ใหนอัตโนมัติ ซึ่งเราอาจจะไม่ได้มัน
      ในรูปที่สองกรอบเป็นการเลือกว่าจะติดตั้งที่ใหนหละ ในครั้งนี้ผมเลือให้มันไปที่ โฟลเดอร์ฟร้อนอัตโนมัติ

รูปที่ 3 เลือกแถบที่ 1 Advanced
      2. เลือ add shotcut

รูปที่ 4. ตั้งค่าตามสบาย

รูปที่ 5. 1. เลือกแถบ text and icon
      2. title SFX window คือตั้งชื่อแถบสีฟ้าๆ ข้างบน
      3. text to display in SFX window รายละเอียดในกรอบขาวๆ ที่โชว์เวลาเปิดมันขึ้นมา

เลือก ok ออกมา 2 ครั้งก็จะเป้นการเรื่มทำงาน

Comment

รูปที่ 1. ขณะกำลังบีบอัด

รูปที่ 2. เมื่อบีบอัดเสร็จแล้ว

รูปที่ 3. ค่าที่ตั้งจากใน ด้านบน กดติดตั้งก็ได้แล้ว

รูปที่ 4 ขณะมันติดจั้ง เสร็จ

Comment

หาวิธีทำแบบนี้มานานแล้ว ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับเพิ่งทำเป็น

Comment

โอ้วๆๆๆ แจ่ม

Comment

อ้าว...เพิ่งรู้นะเนี่ย ทำแบบนี้เองเหรอ.... ขอบคุณมากครับ

Comment

ฮิ้ว... สงสัยก็ถามได้ครับ

Comment

ขอบคุณมาก ๆเลยครับ ลองทำนานแล้วแต่ งง ๆ คราวนี้กระจ่างเลยครับ

Comment

หามานานแล้วครับ ได้ความรู้อีกแล้ว

Comment

กำลังอยากได้อยูพอดีเลย

Comment

เจ๋งมากครับบบบ

Comment

ความรู้ใหม่ ขอบคุณมากครับ

Comment

หนุกดีครับ 555

Comment

Working...
                              X