Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส "สารจากพระเจ้า" เซงเจงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส "สารจากพระเจ้า" เซงเจงๆ

เช้านี้กำลัง นอน แซบๆ อยู่บนเตียง ก็ต้องโดนปลุก เพราะ เมียพ่อ เล่นเอาสารจากพระเจ้ามาติดเครื่อง!

เหอะๆ ต้องถามว่าผมรู้ได้งัย ก็ เพราะว่า ถอดแฮนดรี้ไดวร์ ไม่ได้
    เอาล่ะ เมื่อโดนแล้วก็ต้องแก้ ๆๆๆๆ

หลายคน อาจจะโดน หรือ อาจจะรู้แล้ว ก็ไม่เป็นไร (จะบอกเพื่อ???)
    ก็ต้องหาสิ่งแปลกปลอม ที่กำลังประมวลผล ก่องอันดับแรก

Comment

แหะๆ มีที่ไหนล่ะ mslogon กับ systemnt แล้วประมวลผมในชื่อ ของเครื่องผมอีก

End process ทิ้งโล้ด

Comment

จากนั้นก็ ต้องปิดระบบที่ซ่อนไฟล์ ระบบ เพื่อจะได้หา

( Anti Virus บ้านผมมันโง่ ไวรัสแค่นี้ก็หาไม่เจอ 555+ )

ให้เลือก Show Hiden File กับ Hide Protect OS (เอาเครื่องหมายถูกออก)

เอ่อ ว่าแต่ไปเมนูไหนล่ะ
        ก็ Tool>>Folder Option>> View ขอรับ

Comment

Originally posted by mob_x_remix View Post
          จากนั้นก็ ต้องปิดระบบที่ซ่อนไฟล์ ระบบ เพื่อจะได้หา

( Anti Virus บ้านผมมันโง่ ไวรัสแค่นี้ก็หาไม่เจอ 555+ )

ให้เลือก Show Hiden File กับ Hide Protect OS (เอาเครื่องหมายถูกออก)

เอ่อ ว่าแต่ไปเมนูไหนล่ะ
          ก็ Tool>>Folder Option>> View ขอรับ
          เปิดหน้าต่าง my com หรือหน้าต่าง อื่นๆ ก็ได้นะคับ ก็จะมี Menu Bar ให้ เลือกอยู่ (ผมว่า ท่านคงไม่งง)

Comment

เมื่อ จัดการโชว์ไฟล์ของระบบ ออก แล้วก็ต้อง ลบตัวไวรัสออก อยู่ใน แฮนดรี้ไดวร์ ก็จะเห็นไฟล์ หลักๆ คือ toy.exe แล้วก็ autorun เมื่อลงกดเข้าไปดู จะอยู่ในรูปคำสั่งที่บอกว่าให้ Run File toy.exe ดังนั้น จัดการลบทิ้งก่อง (ลบ2 ตัวนี้) แล้วก็ ดึงออก ( วิธีที่ค่อนข้างทารุณแต่ผมก็ทำในกรณี แบบนี้ 555+)

Comment

ทีนี้ มาเอาไวรัสที่อยู่ในเครื่องออก เต๊อะ
              เอ่แล้วมันอยู่หนายง่า

Comment

Virus ส่วนใหญ่ มักจะบุกไฟล์ สำคัญๆ ของระบบ ดังนั้น ที่ที่มันควรจะอยู่ ต้อง System32

Comment

เจอแระ 1 ไฟล์ ( หลังจากที่ end process ทำให้กดลบได้เลย ) ให้ลบโดยกด Shift+delete เลยครับ

Comment

แล้ว อีกไฟล์ล่ะ อยู่หนายหง่า

Comment

อ่ออยู่นี้เอง จัดการเลย (ว่าแต่จะเข้าถึงตัวมันยังงัยหว่า)
                      - ให้ไปที่ Start>>>Run>>> พิมพ์ตามที่อยู่นี้เลย( ในที่นี้ AMD คือชื่อผม ชื่อคุณเป็นชื่ออะไรให้เปลี่ยนไปตามนั้น ที่เหลือ เหมือนเดิม
                      - ให้พิมพ์ถึงแค่ Startup เท่านั้น หากพิมพ์ชื่อไวรัส เครื่องจะโดนมิใช่น้อย

Comment

ลบมันซะ (Shift+delete

Comment

desktop คือไฟล์ของระบบ ไม่ลบทิ้งนะครับ

แค่นี้ ก็จัดการมันได้แล้ว

(มีอยู่ช่วงที่ระบาดใน มข. ผมล่ะคนนึงที่ไล่ตามแก้ให้กับเพื่อนฝูง เล่นเอาเหนื่อยไม่เบาแต่ก็เต็มใจครับ เพื่อนสาวๆทั้งนั้น)

Comment

ลองตัวนี้ดูนะครับ อาจารย์ผมแกเขียนให้แก้ได้ทั้งภาษาจีน, Flashy,clipVDO เลยครับลองเอาไปใช้ดูhttp://www.upfile.us/stores/flashy_vdo_chineese.vbs

Comment

ขอบคุณครับ ผมจะได้เอาไปใช้ใน มข อิอิ

Comment

Working...
                              X