Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดหน้า​เว็บ​ให้​เร็ว​ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดหน้า​เว็บ​ให้​เร็ว​ขึ้น

โหลดหน้า​เว็บ​ให้​เร็ว​ขึ้น​

WinTip ​ครั้งนี้​ ​ขอแนะนำ​วิธีที่​จะ​ช่วย​ให้​บราวเซอร์​สามารถ​โหลดหน้า​เว็บ​ได้​เร็ว​ขึ้น​ ​แต่งานนี้​ไม่​ได้​เกี่ยวข้อง​กับ​ความ​เร็ว​ของการดาวน์​โหลดนะครับ​ ​เพียงแต่มัน​จะ​ช่วย​ให้​พีซี​สามารถ​ค้น​หา​เว็บไซต์​ได้​เร็ว​ขึ้น​ ​ซึ่ง​ทำ​ให้​หน้า​เว็บถูกโหลด​เร็ว​ขึ้น​ ​และ​ทำ​ให้​การท่องเว็บสนุกยิ่งขึ้น​

​เทคนิคนี้​ยัง​คง​ต้อง​อาศัยการแก้​ไขข้อมูล​ใน​รีจิสทรี​ ​โดย​คลิกปุ่ม​ Start ​เลือกคำ​สั่ง​ Run ​พิมพ์คำ​สั่ง​ regedit ​เข้า​ไป​ใน​ช่องข้อ​ความ​ Open: ​(​หรือ​กดปุ่ม​ Windows + R ​เพื่อเปิดไดอะล็อกบ๊อกซ์​ Run ​ก็​ได) ​ซึ่ง​ใน​ Windows ​แต่ละ​เวอร์ชันก็​จะ​มีตำ​แหน่งของการแก้​ไขรีจิสทรีที่​แตกต่าง​กัน​ไปดังนี้​

​สำ​หรับ​Windows XP ​และ​ 2000
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\Tcpip\ServiceProvider

​สำ​หรับ​ 98, 98SE ​และ​ ME
    HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Services\VxDMSTCP\ServiceProvider

​ใน​กรอบด้านขวามือ​ให้​แก้​ไขค่าของตัวแปรข้างล่างนี้​ ​โดย​ค่า​ทั้ง​หมดที่​แก้​ไข​ให้​ใช้​ชนิดข้อมูล​เป็น​ HEXADECIMAL

Class: 1
    DnsPriority: 1
    HostsPriority: 1
    LocalPriority: 1
    NetbtPriority: 1

​คราวนี้​ ​ลองท่องเว็บดูนะครับ​ ​คุณ​จะ​พบ​กับ​ความ​เร็ว​ใน​การโหลดหน้า​เว็บที่รู้สึก​ได้​

ไม่ เข้าใจ อ่าคำชี้แนะ ให้ละเอียด อีกนิด นะ ผมอ่อนต่อคอม
    มีรูป คงจะดี

Comment

ไม่พิมพ์ดีๆล่ะท่าน ปวดหัว

Comment

พิมพ์ regedit ที่ run แล้วมันไม่ขึ้นครับ

Comment

click ขวา เข้า modify แก้ตัวเลขเป็น 1 ครับ ผมลองก็รู้สึกเหมือนเดิมแต่ก็ต้องขอบคุณครับที่เอาtips ดีๆมาฝาก

Comment

Originally posted by kun9ohoo View Post
            พิมพ์ regedit ที่ run แล้วมันไม่ขึ้นครับ

คุณต้อง LOG IN ในแบบ admin ครับ

Comment

ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างซักเท่าไหร่อ่ะ งง....แต่ก็ขอบคุณเน้อ

Comment

ขอบใจมากๆ

Comment

อ่านแล้วเง็งดี

Comment

เร็วไม่เร็วอยู่ที่เน็ตไม่่ใช่เหรอครับ

Comment

ขอบคุณมากครับที่แนะนำเทคนิคดีๆเพื่อพวกเรา

Comment

เอ.. มันเร็วขึ้นมั้ยหว่า แต่ก้ขอบคุณจ้า >O<

Comment

จริงๆมันไม่ได้ทำให้เร็วขึ้นหรอกครับ อยู่ที่เน็ตเองมากกว่า แต่ไงก้ขอบคุณครับผม

Comment

ไม่เหงจะเล่นขึ้นเลยอ่ะ ยังไงก้อขอบคุงมากนะ

Comment

Working...
                            X