Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวม tip อัพเดตเรื่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ ขออนุญาต save ไว้ใช้งาน

Comment

Originally posted by Mbell View Post
        บางคนต้องการให้หน้าจอของตนเองสวยงามโดยไม่ต้องมี icon ใด ๆ แต่ทำยังไงก็ไม่สามารถลบ icon ถังขยะบนหน้าจอ ใน WinXP ออกได้
        วันนี้เราช่วยคุณได้ด้วย - วิธีการ ซ่อน ไอคอน Recycle Bin ถังขยะ ที่หน้าจอ Desktop

ขั้นที่ 1 ที่ Windows กดปุ่ม Start - -> Run - -> พิมพ์ว่า GPEDIT.MSC เพื่อเรียกโปรแกรม Group Policy ขึ้นมา
        จากนั้นให้ไปที่ User Configuration -> Administrative Templates -> Desktop

ขั้นที่ 2 ให้หาคลิ๊กคำว่า Remove Recycle Bin icon on the desktop
        Double Click ขึ้นมาแล้ว Check ที่ Enabled แล้วกดปุ่ม OK
        ลองดูวิธีง่ายมากๆ กว่านั้นดูน่ะคับ

ดูรูปก้อคงจะรูปแล้วน่ะคับ แค่คลิกขวาบริเวณที่ว่างบน Desktop เอาติ๊ก Show desktop icon ออกคับ ง่ายๆแค่นี้ ไอคอมก้อหายไปหมดแล้วคับ

Comment

โครตแหล่มมมมม สุดยอดมากมายคับผม

Comment

ความรู้ดี มาก ๆ ค่ะขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณคับ ที่แบ่งปันความรู้ ^^

Comment

Q;คือลบIconถังขยะออกไปแล้ว ทีนี้จะเคลียร์(Empty Recycle Bin)ยังไงครับ ขอบคุณครับ

Comment

หวัดดีคับ มีไรให้ช่วยหน่อยอะครับ คือเวลาผมเข้าโฟเดอร์อะครับ ไฟล์มันจะเรียงแบบ Details อะครับ แล้วพอผมเปลี่ยนเป็นแบบ Tile พอออกจากโฟเดอร์ แล้วเข้าใหม่มันก็เรียงแบบ Details เหมือนเดิมเลย ผมจะมีวิธีแก้ให้เรียงแบบ Tile ตลอดเวลาไหมอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอ UP หน่อยนะ รอคำตอบอยู่

Comment

Originally posted by kasimo View Post
                        Q;คือลบIconถังขยะออกไปแล้ว ทีนี้จะเคลียร์(Empty Recycle Bin)ยังไงครับ ขอบคุณครับ

ทำตาม rep 2 เลยครับ

แต่เอากลับกันแค่นี้เอง
                        Last edited by Mbell; 23 Jun 2008, 21:19:46.

Comment

Originally posted by warlord View Post
                          หวัดดีคับ มีไรให้ช่วยหน่อยอะครับ คือเวลาผมเข้าโฟเดอร์อะครับ ไฟล์มันจะเรียงแบบ Details อะครับ แล้วพอผมเปลี่ยนเป็นแบบ Tile พอออกจากโฟเดอร์ แล้วเข้าใหม่มันก็เรียงแบบ Details เหมือนเดิมเลย ผมจะมีวิธีแก้ให้เรียงแบบ Tile ตลอดเวลาไหมอะครับ ขอบคุณครับ
                          1. เข้า my computer

2. ปรับแต่งรูปแบบตามต้องการ

3. เข้า tool >> folder option

4. คลิกตาม mouse ตามภาพ

5. กด ok

ทุก folder ที่อยู่ใต้ my computer หรือ มันก็คือทั้งหมด มันจะเป็นรูปแบบเดียวกันเลยครับ
                          Last edited by Mbell; 21 Aug 2008, 20:19:30.

Comment

ใครมีปัญหาอะไรโพสได้นะครับ

ถ้าตอบได้จะตอบให้นะครับ

บางทีถ้าโพสแล้วก็ PM มาด้วยก็ดี

เพราะผมไม่ค่อยได้เช็คอ่ะครับ

Comment

thank you

Comment

Working...
                              X