Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคับ เราจะรู้ได้ไงว่า pc เรา รองรับ วินโด้ 64 บิท อีะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคับ เราจะรู้ได้ไงว่า pc เรา รองรับ วินโด้ 64 บิท อีะคับ

ผมจะลง วินโด้ 64บิท อีะคับ แต่ไม่รู้ว่าคอมผม มันจะรับรองรึป่าว ช่วยบอกวิธีดูที่คับ

CPU อะไรเอ่ย CPUz ก็ดูได้ครับ

Comment

-*- คือมัน จะดูตรงไหนอีะคับ ผมไม่มีโปร แกรม ที่พี่บอกอ๊ะครับ

Comment

ค้นจาก google ครับ
        free Download ครับ

ปล.CPU อะไรพอรู้รึเป่า จะได้บอกได้ว่าเป็น 64 bit หรือเปล่า

Comment

ดูที่ CPU ชัดๆก็ Athron 64x2 (สะกดไม่รุถูกป่าวนะ) ถ้าเป็นของ intel ไม่แน่ใจ ว่าพวก C2Q นี่จะรองรับ 64 bit หมด ป่าวนะครับ ให้ผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกทีละกาน

Comment

พอใช้
            intel e8400 อีะคับ ผมได้โปรแกรม cpu-z มาแล้วดูตรงไหนครับ

Comment

กดเปิดโปรแกรมแล้ว กดปุ่ม print screen แล้ววางรูปในเพนต์ก็ได้ แล้วเซฟรูปมาแปะจิ ถ้าดูไม่เปงได้ดูให้ งุงิ

Comment

E8400 ใช้ได้ครับ

ดูตรง EM64T อิอิ

Comment

ปกติ cpuรุ่นใหม่ๆ ก้อรองรับหมดหละ

Comment

ตั้งแต่ P4 HT ก็รองรับหมดแล้วครับ

Comment

ใช้ได้ครับผม

มาคอนเฟิม*0*

Comment

ขอบคุณพี่ มากคับ ทีมากตอบ

Comment

CPU ของคุณเป็นแบบกี่บิท ให้เช็คโดยการ
                          1. กด Start กด Run
                          2. พิมพ์ข้อความลงไปว่า msinfo32.exe
                          3. ดูตรงที่ System Type แล้วดูว่าเครื่องคุณเป็น X อะไร ถ้า X86 ก็เป็น CPU แบบ 32 บิท
                          ถ้า X64 ก็เป็น CPU แบบ 64 บิท

Comment

Working...
                          X