Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดว์ 10 ที่ขายในเว็บ กับแบบกล่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดว์ 10 ที่ขายในเว็บ กับแบบกล่อง

ในเว็บ ที่ขายกันบอกคีย์ แท้ คีย์ ล่ะ 700-900 แบบย้ายเครื่อง กับ แบบกล่อง ในร้าน แบบย้ายเครื่อง 7000 กว่า มันต่างกันมากไหมครับ คิดแบบไม่รวม ที่เขาแถมตัววินโดว์มาด้วย เอาแบบคีย์ที่มาเปิดใช้งานล้วนๆ อนาคต ยาวๆ มันจะมีปัญหาอะไรตามมาไหม แบบ คีย์ ที่ขายในเว็บ แล้วเรื่อง ความเสถียร คอมช้า เร็ว คอมค้างอะไร ประมาณนี้ มันเกิดขึ้นได้พอกันไหมครับ พอดีตอนนี้ผม ใช้แบบ คีย์แท้ ที่เขาขายในเว็บอยู่ 700 กว่าๆมั้ง ใช้มา จะ 2ปีแล้ว มีค้างบ้าง แต่ รวมๆมันช้ามากกว่า ตอนเปิดเครื่องเข้าวินโดว์มันก็เร็วประมาณนึง แต่พอเข้ามาหน้าจอแล้ว ช้ามาก กว่า จะโหลด หน้าเสร็จ เข้า เว็บ ก็ช้า เข้าโฟล์เดอร์ต่างๆก็ช้า ต้องรอ สักช่วงเวลานึง คือ สัก 5-10 นาที กว่าจะเริ่มเข้าที่ แต่ ส่วนมาก จะเข้าพวก โฟล์เดอ์ ในฮาร์ดดิม ช้า สเปค ผม i7 4790k vga gtx 1080 แรม 32g hdd 7ลูก ความจุปนกันไป เลยอยากรู้อยากให้คอมตอบสนองเร็ว ผมต้องแก้ตรงไหน บ้างครับ ตกลงมันเกี่ยวกับ ตัวคีย์วินโดว์ที่ลงป่าว ยังไม่เคยลองแบบกล่องที่เขาขายกัน 7000 กว่าเลย ไม่รู้

- ความเสถียร คอมช้า เร็ว คอมค้างอะไร ประมาณนี้ มันเกิดขึ้นได้พอกันไหมครับ
    อันนี้ไม่เกี่ยวเหมือนกันหมดทั้ง เถื่อน , ไม่กี่บาท , 7000 , หรือไม่ activate

*ปล. ถ้าไม่ซื้อแบบกล่องหลายพันจริงๆ ก็ใช้เถื่อนเถอะ หรือไม่ต้อง activate หรอก อย่าไปซื้อพวกคีละไม่กี่บาทเลย เก็บตังไว้กินชานมไข่มุกดีกว่า (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

เหมือนรถที่ขโมยมา กับรถที่ซื้อมาอย่างถูกต้อง วิธีใด้มาและความถูกต้อง(ตามกฏหมาย)ต่างกัน แต่วิ่งเท่ากันนั่นเหละ

บางคนอาจจะบอกว่าโอ้ยของแท้ลื่นกว่าเยอะ ไม่เคยมีปัญหาเหมือนของเถื่อนเลย ของแท้บันไซ

แค่จูนวินโดวส์ไม่เป็น ทำไมถึงยกให้เป็นความดีความชอบของแท้ด้วยก็ไม่ค่อยเข้าใจ แต่คนเราซื้ออะไรมาแพงๆ ก็ต้องหาเหตุผลปลอบใจตัวเองซะหน่อยล่ะนะ

ถ้าคอมช้า กระตุก ไม่ใด้เป็นที่ของแท้หรือเถื่อนหรอก เป็นที่คอม + การไช้ของเราล้วนๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ ... ผมไม่เก่งเรื่องคอมด้วย ไม่รู้ว่าต้องจูน ต้องปรับแต่งยังไง แค่พอประกอบคอมแบบเปิดติดเล่นได้เฉยๆ พอมีอาการแปลกๆ ผมก็ไปต่อไม่เป็นแล้ว 5555 เลยไม่แน่ใจ มันต้องแก้ยังไง หรือเป็นเพราะอะไรตรงไหน เลยมานึกได้ว่าวินโดว์ผมใช้เป็นแบบนี้ แต่ไม่เคยซื้อแบบแท้ๆที่ขายในร้านเป็นเรื่องเป็นราว เลยไม่รู้ว่ามันมีความต่างไหมในการใช้งานต่างๆครับ

Comment

คีย์แบบนั้น ต้นทุน 0 บาทครับ

เอามาขายกัน 60กว่าบาทยังมีเลย ลองไปหาดูในเว็บออนไลน์ชื่อดัง

Comment

Originally posted by osxp View Post
            คีย์แบบนั้น ต้นทุน 0 บาทครับ

เอามาขายกัน 60กว่าบาทยังมีเลย ลองไปหาดูในเว็บออนไลน์ชื่อดัง
            ค่าไฟตอนเปิดคอมพ์หาคีย์(ฟรี)มา(หลอก)ขาย อาจจะสัก 5-10 บาทก็ใด้ทั่น นั่นล่ะต้นทุน

Comment

Working...
            X