Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความรู้หน่อยนะครับ ใครใช้พวกวินโดว xp โมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความรู้หน่อยนะครับ ใครใช้พวกวินโดว xp โมบ้าง

ขอถามความรู้หน่อยนะครับ ใครใช้พวกวินโดว xp โมบ้าง เพื่อนที่ขายอุปกรณ์คอมบอกว่า พวกวินโดวโมค่ายต่างๆ เขาแอบฝัง ไวรัส สปาย(ดักข้อมูล) มาให้ เขาถึงโมมาให้ใช้

จริงเท็จอย่างไรครับ มีวิธีเช็คอย่างไรไหมครับ

มือใหม่ขอบคุณความรู้ครับ

คอมสเปกอะไรครับ ยุคนี้ถึงต้องกลับไปใช้ Windows XP อีก

เท่าที่เคยใช้ก็ไม่เห็นมี services อะไรแปลกๆนะครับ เพียงแต่ว่าระบบมันเน่าง่าย (error) เยอะไปหน่อย เพราะมันดัดแปลงไฟล์ระบบ (dll) เยอะ

ถ้าให้เลือก ขอเลือกเป็น TrueFaster 5 กับ Dark Edition ก็แล้วกัน เคยใช้อยู่ มันเน่าน้อยที่สุดแล้วแหละ
    แต่จริงๆแนะนำตัว Original แล้วอัพเดตเอาเอง อยากลง Theme อะไรก็ลง อยากลงโปรแกรมอะไร ลงได้หมด ไม่มีแจ้ง error

Comment

ACER Aspire One 722
      - AMD C-60 (1.00 - 1.33 GHz)
      - AMD Radeon HD 6250
      - 2 GB DDR3
      - 320 GB 5400 RPM
      - 11.6 inch WXGA (1366x768) LED

netbook ครับ เมือก่อนใช้วิน7 หน่วง อืดมาก เพื่อน แนะนำ ต้องลดไปใช้ xp เพราะ วิน7 ใช้cpuกับแรม 1.00G แต่ xp ใช้แค่หลักร้อยเมก ครรับ

Comment

แนะนำ Windows XP Professional SP3 Original ดีกว่าครับ อย่าไปใช้ตัวโมเลย ของเดิมๆเสถียรกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เคยไช้แต่โมแคร็ก ลงแล้ว activate ให้เรียบร้อย ก็พอแค่นั้น

ถ้าโมอย่างอื่นผมว่ามันพังๆ ไงชอบกล ไม่เสถียร

Comment

หาตัว original มาโมเอาเองเลย

ยัด driver เฉพาะสำหรับเครื่องเราเลย + ปรับแต่ง service/registry อย่างที่ต้องการ
              พังมาจะได้ไม่ต้องโทษคนอื่น เพราะโมด้วยตัวเอง

https://www.nliteos.com/download.html

Comment

ถ้าจำเป็นต้องใช้ Windows XP ขนาดนั้น ผมไปใช้ Linux ดีกว่า

Comment

ขอถามอีกนิดวินโดว xp มันไม่น่าใช้แล้วเหรอครับ

Comment

คอมสมัยใหม่ลง 7 ยังไม่ใด้เลย ไม่ต้องคิดถึง xp

มันก็เลยไม่น่าไช้(เพราะไช้ไม่ใด้)ไปด้วยประการฉะนี้เองขอรับ

Comment

Mod- ดี ๆ ก็มีเยอะนะ เมื่อก่อนเล่นบ่อย และ xp เดียวนี้ ms เค้าเลิก อัพเดทมานานแล้ว เลยสามารถบอก ที่โหลด ตัวแท้แบบไทยๆ ให้ได้ เช่น
                      https://sarcomputer.wordpress.com/20...new-sata-2013/
                      หรือ
                      http://downloadbyarmuttaradit.blogsp...edition-v.html

Comment

xp กินแรมน้อยอย่าคิดว่าจะรอดนะครับ 2G ปัจจุบันยังไงก็ไม่พอใช้งานแล้ว โปรแกรมใหม่ๆก็ไม่ค่อยรองรับ เปิดโปรแกรมมาโดนกินเรียบ เอาแค่ win7-10 ที่จัดการแรมดีกว่ายังเจอ wipe inactive process รัวๆ แล้ว xp จะไปเหลืออะไร
                        ยกเว้นแต่ว่าคุณเอามานั่งพิมพ์งานอย่างเดียว อันนี้สบาย

หรือยอมลงทุนซื้อ ssd แล้วตั้ง pagefile ใหญ่ๆแก้ขัดเอา

Comment

Working...
                        X