Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสมาชิกท่านใดทราบบ้างว่า Windows XP Pack 2 และ Windows XP Pck 3 แตกต่างกันอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วใน pack 3 ไม่ต้องมีการอัพโหลดเหมือืน pack 2 หรือครับ

Comment

มันแค่ service pack ไม่ได้ อัพเดต จาก win Me --> XP ซักหน่อย
      มันคือการ อัพเดตทุกอย่างให้ ทันสมัย ที่สุด แล้ว ตั้งชื่อใหม่ ว่า SP3 แค่น้านแหละ ก๊าบ
      ก็ update ไปซิคับ ดี ไม่ดียังไงมันก็ XP แค่นั้นแหละ ค้าบบ มันไม่ได้ แยก GUI เหมือน vista จักหนอ่ย
      แถม มี fuction อะไรมะรุเพิ่มมาอีกนิสนุง ( จะมี path software บางตัว มันบอก for xpsp3 -*- )
      ตอนนี้ ก็ ใช้อยู่เครื่องที่ทำงาน งานทั่วไป ยังไม่เห็นมีปัญหาอาราย หรือจะใช้ sp2 แล้ว โดน black port
      ก็ตาม จายเน้อ

Comment

จากที่ลองใช้งาน SP3 จิงๆนะครับ ผมรู้สึกว่า ok เร็วขึ้นมานะครับ ส่วนใหญ่ใช้งานเป็นปกติแต่มันยังมีปัญหากับโปรแกรมบางโปรแกรมและตัวอักษรที่เป็นสัญลักษณ์ต่างๆที่ยังซ้อนกันอยู่ก็เลยกับมาใช้ตัว SP2 อย่างเดิมตอนนี้เพราะคิดว่าน่าจะเสถียรและรองรับโปรแกรมต่างๆได้มากกว่าตัว SP3 ที่ยังใหม่อยู่

Comment

3 ยังไม่ออกนะคับ ขอบอก

Comment

Working...
          X