Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ antivirus หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ antivirus หน่อยครับ

พอดีกำลังจะซื้อ Win 10 home FPP เลยมองหา Antivirus ค่ายไหนดีครับที่ไม่หน่วงเครื่อง
    (ปกติใช้เล่นเกมส์แท้อย่างเดียว แล้วก็โหลดหนังตามเว็บไซต์ต่าง ๆ)
    ตอนนี้กำลังเล็ง
    Bitdefender Total Security 2018
    Kaspersky Total Security 2018

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผมเคยใช้ทั้ง 2 ตัวนะ แต่รู้สึกช่วงหลังที่ซื้อ ได้ Bitdefender Total Security 2018 ในราคาที่ถูกกว่า

เป็น license pack 3 ราคา 650บาท 1ปี (ตอนนั้นซื้อผ่าน advice)

Comment

ดีไหมครับ เห็นเขาว่ามันหน่วงเครื่อง

Comment

ก็ไม่หน่วงนะครับ ดูปกติดี

สเปค

intel e8400 (2core)
        ram ddr2 667MHz 4GB
        hdd 150GB 7200รอบ

อีก 2 เครื่องก็จะเป็น amd ryzen

----------------------------------------

ถ้ากังวลเรื่องความหน่วง ลองโหลดแล้วใช้งานเป็น trial 30 วันก่อนก็ได้ครับ

ใช้ไปซักพัก ตัวไหนถูกใจก็ค่อยไปกดซื้อ key ทีหลัง

เพราะเวลาซื้อ bundle ที่มันแถม CD Antivirus ท้ายสุดตอนลงทะเบียน active key มันก็ให้ไปโหลดโปรแกรมที่เว็บอยู่ดี (เพราะล่าสุดกว่า)
        Last edited by AmaKatsu; 30 Aug 2018, 15:08:23.

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้ ตอนนี้มี Bitdefender Total Security 2019 มาแล้วครับ 990บาท 5 เครื่อง(windows,Android,ios อะไรก็ได้รวมกัน 5 เครื่อง)
          เมนูภาษาไทย เลือกภาษาไทยตอนติดตั้ง ไปเลือกหลังจากติดตั้งเสร็จแล้วไม่ได้ครับ

ไม่หน่วงครับ สเปค
          WINDOWS 10 Home Singie
          AMD Athlon II X2 250
          ram ddr3 667MHz 12GB

Comment

Working...
          X