Announcement

Collapse
No announcement yet.

vega 8 ของ ryzen 3 เล่น BF2 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vega 8 ของ ryzen 3 เล่น BF2 ไม่ได้ครับ

ก่อนหน้านี้ เคยเป็นกับ intel gen 8 อีกเครื่อง
    แต่แก้จนเล่นได้

ตอนนี้ คอมใหม่ ใช้ Ryzen 3 2200G ใช้การ์ดออนบอร์ด
    ปรากฎว่า หลังกด Apply เมื่อเลือกด่านเสร็จ
    เกมเด้งออกตลอดเลย แก้ไขอย่างไรอ่ะครับ

ที่ทำแล้ว ก็คือ เปลี่ยนค่า ความละเอียด
    และ Refresh Rate ใน Documents แล้ว

ลอง Set ค่า Complitibility แล้ว กับ Win7,XP

แต่ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ
    เกมเก่า แต่ชอบเล่น ^_^

แต่ เกมใน Steam ลองโหลดมา 4-5 เกม ก็เล่นได้ปกติ ครับ

เกมมันเก่าเเล้ว
    ถ้าเล่น ต้องซื้อเครื่องมือสอง Q6600 การ์ดจอ เเรมสัก 4 ประกอบเบ็ดเสร็จไม่ถึงสองพัน ลง win7 น่าจะได้

Comment

ถ้าเมนบอร์ดเป็น AM4 อยู่ ลองซื้อ ryzen 3 หรือ ryzen 5 Gen 1 ดูครับ รองรับ windows 7 เพราะมีโปรแกรมชิปเซต ไดรเวอร์ และยูทิลิตี้ที่ใช้กับ win7 ได้ โดยโหลดที่เว็บเมนบอร์ดที่คุณซื้อไปครับ แล้วซื้อการ์ดจอ GT 1030 GDDR5 GTX 1050 GTX 1050Ti ไม่เกินนี้ น่าจะเล่นเกมนี้ได้ครับ ต้องติดตั้ง win 7 ผ่าน USB
      Last edited by suwatyrui; 1 Jun 2018, 21:59:30.

Comment

Working...
      X