Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม รูฟิต มองไม่เห็น USB-Drive อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม รูฟิต มองไม่เห็น USB-Drive อ่ะครับ

ผมใช้ MINITOOL PART WI ทำ SSD64GB->FORMAT->GPT (ทำตาม youtube)
    // SSD64GB ต่อแบบ USB2.0 โดยใช้หัวแปลง
    แต่ Rufus ก็ยังมองไม่เห็น USB ครับ
    แต่ Windows และ MINITOOL PART WI เห็น งง @_@

แก้ไขอย่างไรครับ

Last edited by TaO; 22 May 2018, 00:13:55.

มั่วจนได้ แว้วครับ ไม่ต้องใช้ Rufus เลย
    ผมลอง copy ในไฟล์ WINDOW10.iso ยัดลง USB
    Boot ได้เฉย ความรู้ใหม่เลย ???? ????
    Last edited by TaO; 22 May 2018, 00:14:54.

Comment

Originally posted by TaO View Post
      มั่วจนได้ แว้วครับ ไม่ต้องใช้ Rufus เลย
      ผมลอง copy ในไฟล์ WINDOW10.iso ยัดลง USB
      Boot ได้เฉย ความรู้ใหม่เลย ???? ????
      ใช่ครับลง Windows 10 UEFI ไม่ต้องใช้ Rufus ทำแล้ว (8 8.1 ก็ไม่ต้องใช้)

แค่ Format USB เป็น FAT32 แล้ว copy file ที่อยู่ใน ISO ลงไปเลยแค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ

หรือไม่ก็ใช้ Media Creation tool ของ Microsoft โหลดลง usb ไปเลยงายดีสะดวกด้วย

Comment

Working...
      X