Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 10 เปิด nox แล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 10 เปิด nox แล้วจอฟ้า

ทำไงดีครับ พอดีผมไปเปิดไอ้เจ้าตัวนี้ แล้วมันปิดไม่ได้ ปัญหาก็คือ ผมเข้า nox แล้วจอมันฟ้าตลอดเลยครับ โค๊ดที่ขึ้นมาคือ driver irql not less or equal ผมสงสัยว่าเป็นเพราะไปเปิดบางอย่างตามภาพแรก ทำให้เกิดจอฟ้า เพราะก่อนหน้านั้นมันไม่เป็น แล้วพอลองเข้า account admin ก็ยังปิดไม่ได้อยู่ดี ขึ้นเหมือนเดิม พอจะมีวิธีอื่นที่จัะปิดมัน หรือทำอย่างไรให้เปิดแล้วไม่ขึ้นจอฟ้ากับโค๊ดนี้ครับ

spec เครื่องล่ะครับ?

หลักๆ ถ้าจะรัน nox ได้แบบไม่มีปัญหา cpu ต้องรองรับชุดคำสั่ง VT-x (intel) , AMD-V (AMD) ด้วย

Comment

i7-7700 แรม 8gb ครับ แต่เอาแค่ให้ปิดตามภาพข้างบนได้เป็นพอครับ เพราะลองเข้า account admin แล้วก็ยังปิดไม่ได้ครับ มันขึ้นไม่ให้ปิด ก่อนหน้าที่จะไปเปิดมันก็เข้าได้ปกติอยู่ครับ

Comment

ลอง disable windows defen ก่อน รีเครื่อง แล้ว enable ขึ้นมาใหม่ขอรับ

เผื่อคืนค่า default ให้

Comment

ไม่ได้ครับ ก็เหมือนเดิม

Comment

ลองตามนี้ดูครับ
            http://www.mvpskill.com/kb/%E0%B8%A7...luescreen.html

Comment

ใช้สแกนไวรัสตัวไหนครับ
              ลอง clearbios/flashbios

Comment

Working...
              X