Announcement

Collapse
No announcement yet.

การตั้งค่ารูปแบบฟอนต์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การตั้งค่ารูปแบบฟอนต์

รบกวนสอบถามครับ ผมต้องการเปลี่ยนฟอนต์ เฉพาะคำที่เป็นภาษาอังกฤษ ครับ เราสามารถเลือกได้ไหม
    ตัวอย่าง
    การวิจัยครั้งนี้เป็นการวิจัยแบบผสานวิธี (Mixed Method Research) โดยการใช้ระเบียบวิธีวิจัยเชิงปริมาณ (Quantitative Research) การศึกษาเชิงสำรวจ (Survey Research) ผสมกับการวิจัยเชิงคุณภาพ (Qualitative Research) การศึกษาเอกสาร (Documentary Research) และการสัมภาษณ์เชิงลึก (In depth interview) มีวัตถุประสงค์ ๓ ประการคือ ๑) เพื่อศึกษาการเผยแผ่พระพุทธศาสนาของพระธรรมทูต ในอำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา

ฟอนต์ที่เป็นภาษาไทย ตั้งค่าให้เป็น ไทยสารบัญครับ แต่ภาษาอังกฤษ ต้องเป็น Time Roman ครับ รบกวนผู้รู้ สอนวิธีตั้งค่าหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

โปรแกรมอะไรก็ไม่บอก???

ถ้าเป็น MS Word 2007 ขึ้นไป ทำแบบนี้ // โปรแกรมอื่นๆ ก็คงคล้ายๆ กัน

Comment

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับผม

Comment

Working...
      X