Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม restart เองบ่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม restart เองบ่อย

ผมใช้ windows 10 มาราวๆ 1 ปีเป็นตัวแท้ แล้วทีนี้อยู่ๆเล่น overwatch แล้วจอขึ้น blue screen บ่อยๆเลยตัดสินใจลง windows 10 ใหม่อีกรอบปรากฏว่า หลังลงใหม่ปัญหาเครื่อง restart เองก็ยังมีอยู่แล้วใช้โปรแกรมหลายๆ โปรแกรมก็ restart เอง บางทีเข้าโปรแกรมไปก็ได้ยินแต่เสียงโปรแกรมแต่ภาพไม่ขึ้นก็มี รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    Last edited by oong4081; 30 Jan 2018, 23:09:02.

บางทีอาจเป็นปัญหาที่ ฮาร์ดแวร์ก็เป็นได้นะคับ
    ตอนมันขึ้นบลูสกรีน แล้วมันขึ้นโค๊ดอะไรมั่ง ก็จดๆไว้ และรีเครื่องใหม่
    เข้าเน็ต เอาโค๊ดที่ได้ไปหาคำตอบในกูเกิ้ลอาจช่วยได้

แต่จากอาการที่ว่ามา ผมเดาไว้สองอย่าง ไม่การ์ดจอ ก็ PSU หรือไม่ก็ไปทั้งคู่นั้นแหละ

Comment

ขอบคุณครับ วันนี้มีอาการเพิ่มเติมคือมันไม่แสดงโปรแกรมตรง taskbar ครับ แต่มันยังมีอยู่แค่มองไม่เห็นเฉยๆครับ รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับIMG_1105.jpg

Comment

Working...
      X