Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window10 1709 boot ช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window10 1709 boot ช้ามาก

จะมาค้างที่รูปที่2 นานมาก เป็นนาทีอ่ะครับ
    แต่ตอนลงใหม่เลยก็ไม่ช้าขนาดนี้นะครับ

ได้ไปตั้งค่า start up ใน cccleaner ป่าวครับ โปรแกรมบางตัวถ้าตั้ง disable บูทช้ามากๆ

Comment

Originally posted by tmr9cafe View Post
      ได้ไปตั้งค่า start up ใน cccleaner ป่าวครับ โปรแกรมบางตัวถ้าตั้ง disable บูทช้ามากๆ
      ผมปิด service บางตัวไปครับ superfetch กับ window update

Comment

ดันหน่อย ยังแก้ไม่หาย

Comment

มันห่วยที่ build

ลอง 14393 สิผมไช้อยู่โครตนิ่ง

Comment

ใช้ SSD เปล่าถ้าไม่ก็ปรกติของ HDD จานหมุน ส่วนตัวใช้จานหมุนก็ช้าหน่อยประมาณนาทีกว่าๆ ใช้เวอร์ชั่น v1709 Build 16299.125 ก็ปรกติผมว่าดีกว่า Build อื่นๆที่ผ่านมา ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

ช้เวอร์ชั่น v1709 ผมก็ไวปรกตินะ แนะนำลงใหม่ดีกว่า ถ้าแก้ไม่หาย

Comment

ของผมบู๊ท 15-17 วิ จากเสียงบี๊บเข้าวินโดว์ 10 ล่าสุด
                HDD SATAII WDBlue

แต่ถ้ามันมีอัพเดทระบบ จะปิดเครื่องช้า และบู๊ทเข้าเครื่องนานครับ
                อันนี้เป็นปกตินะ

Comment

ssd

Comment

ดูว่าHDDวิ่ง100%หรือป่าว ถ้าใช่ ไปDefegไดรC ครับ

Comment

Working...
                    X