Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ เข้าใช้งาน facebook ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ เข้าใช้งาน facebook ไม่ได้

มันขึ้นเตือนเรื่องความปลอดภัย ให้ส่งรูปภาพของตัวเราไปให้ facebook ตรวจสอบตัวตน
    ผมก็ส่งไฟล์รูปภาพไป ก็ส่งไปหลายวันแล้ว ไม่เห็นมีอะไรตอบกลับมาทางอีเมลล์แต่อย่างใด

เดิมที อีเมลล์ที่ 1 ผมใช้สมัครเข้า facebook
    แทบไม่ค่อยได้ใช้งาน facebook เท่าไร
    วันดีคืนดี พอจะเข้าใช้งาน มันก็ขึ้นข้อความเตือนว่าให้ส่งเอกสาร/รูปภาพ ไปให้พิสูจน์ตัวตน
    พอมาอีเมลล์ที่ 2 ใช้สมัครเข้า facebook เพราะคิดว่า emailที่ 1 คงไม่สามารถกู้คืนกลับมาใช้งาน
    ปรากฏว่า อีเมลล์ที่2 ก็โดนอีก

ตอนสมัครเข้า facebook ผมไม่ได้ใช้ชื่อจริงตามบัตรประชาชน
    แต่ใช้ชื่อ dragonhorse นามสกุล siam

นี่คือข้อความที่แจ้ง เมื่อผมส่งไฟล์รูปภาพไปให้แล้ว
    คุณไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้ในขณะนี้
    เราจะติดต่อคุณกลับไปหลังจากที่เราตรวจพิจารณารูปภาพแล้ว คุณจะได้รับการนำออกจากระบบ Facebook เพื่อเหตุผลด้านการรักษาความปลอดภัย
    Last edited by dragon_horse; 11 Sep 2017, 11:43:22.

กรณีแบบนี้ อาจจะต้องยอมแก้ไขชื่อโปรไฟล์ให้ตรงกับบนบัตรประชาชน เพื่อให้ทางเฟสบุ๊คยืนยันตัวตนไปก่อน เพื่อให้มันปลดล็อคการเข้าไอดี

คือมันสุ่มตรวจครับ เพื่อนเป็นพันคนมีบ่นโดนตรวจสัก 1 คน ของผมมี 4 ไอดีโดนไป 1 (เฟสบุ๊คสัตว์เลี้ยง) จะให้ส่งบัตรประชาชนหมาไปยืนยันก็ยังไงๆอยู่ เลยยอมเสียไปไอดีนึงเหมือนกัน

ปลดล็อคได้ค่อยแก้ไขชื่อกลับเอาก็ได้ครับ

Comment

Working...
    X