Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนผู้ใช้ Vista โปรดระวัง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ittiphol View Post
    เตือนผู้ใช้ Vista โปรดระวัง!!!

การ Clean Drive ต่างๆ เวลาใช้คลิกขวาที่ไดร์ฟ แล้วมันจะมีปุ่มให้ Clean

รอสักพักแลัวมันจะมีให้ติ๊กในช่อง มันจะมีอยู่ช่องนึงเขียนไว้ว่า Error Report อะไรนี่ละ

สามารถลบได้ 20-30 G เลย ไอเราก็เฮ ลบได้เยอะว้อยก็เลยลบ

เสร็จแล้วไปทำไดร์ฟ D ต่อ เจอเหมือนกันลบได้ 80 G โอ้จอร์ช ลบสะ

รอสักพักก็เสร็จเรียบร้อย ผลเป็นไงหรือครับ

ไดร์ฟ C โปรแกรมทั้งหมดหายไปเลยครับมันลบไปหมดเลย
    ไดร์ฟ D เปิดมา โอ้!!!! แม่จ้าวๆๆ หายหมดเลยแสดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งานทั้งนั้น เซฟเกม เกม มีแต่ของสำคัญทั้งนั้น รูปภาพ คลิป อันหลังนี้เสียดายสุดๆๆ

นั่งเบื่อเลยครับงงอึ้งทำไรไม่ถูกไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน งานก็หายสำคัญด้วยเวงๆๆๆ

ทำไมมันต้องทำให้มีการลบไฟล์แบบนี้ด้วยเสียหายมากๆๆๆ อย่างนี้เอาเรื่องได้ไหมเนี่ย ใช้ของแท้นะจะบอกให้
    ก็ลองกู้ข้อมูลคืนสิครับ

Comment

ตอนนี้ยังไม่คิดจะใช้เลย วิสต้า เหอๆๆๆ XP มันยังไม่ตกรุ่นอิอิอิอิ

Comment

ใช้ก่อนรู้ก่อน ลงทั้งสองคับ หาความรู้ใหม่ๆ

Comment

ตั้งกะใช้มาตั้งกะปลายเบต้ายันตอนนี้ยังไม่เคยเจอเลยแฮะ

Comment

ทำไปได้.........

Comment

หาโปรแกรมกู้ข้อมูลสิครับ เอาhddไปเสียบเครื่องที่มีXP ก็ได้ มานมีหายโปรแกรมกู้ ข้อมูลี่ลบไปได้

Comment

ใช้ทั้ง 2 ตัว อันไหนใหม่ๆใช้ Vista อันไหนใช้ Vista ไม่ได้ก็เล่นบน XP เพราะไม่ช้าก็เร็วยังไงก็คงต้องใช้อยู่ดีเอาให้ชิน

ส่วนที่ CLean Drive น่ะ โทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเองเพราะน่าจะรู้ขนาด partition นะ ถ้า clean มันได้เยอะผิดปกติน่าจะเอะใจสักนิด ใช้ R-Studio หรือ easy recovey กู้ได้ครับ HDD โดน format ยังกู้ได้เลย
                ไปหาเอาใน www.phazeddl.com ก่อนเข้าเว็บนี้เปิด antispyware ไว้ด้วยล่ะตรึมเลยแต่คุ้มเสี่ยง โปรแกรมดีๆเพรียบ

Comment

ขอบคุณครับจะลองกู้คืนดูครรับ แต่สงสัยได้ไม่ครบ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้ ภาพเด็ด คลิปเด็ด เหอะๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เข้า 9down หา hiren ก็ได้ครับ กู้จาก dos mode เลย (bootcd) ... เอ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า partition ของ vista จะหาเจอป่าว แต่น่าจะไม่มีปัญหานะ

Comment

USER ERROR

ผมก็ใช้ VISTA ครับ

ทุกอย่างราบรื่น ไม่เกิดปัญหาใดๆ

จะกด ปุ่มอะไรก็ อ่านก่อนครับ

ภาษา ENG ไม่ได้ยากอะไร

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกัน

Comment

Working...
                        X