Announcement

Collapse
No announcement yet.

NOD32 กับ kaspersky อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kingza99 View Post
    ยังหา key อยู่อีกเหรอครับ
    เหอะๆๆ ยังหาKeyอยู่เลยครับ ตอนแรกลงFixดูก็ไม่ต้องหาKeyแต่พอเอาMirorไปอัพเดตเครื่องอื่นNodก็กลายเป็น30วัน ใช้Nodloginก็ใช้ไม่ได้อีก ผมใช้V2.7อยู่นะครับ Serverฟรีพออัพเดียวหลุดเดียวเกิดปัญหาไรอีกก็ไม่รุ เลยหาKeyเอาดีกว่าครับ ง่ายดีแถมฐานข้อมูลเนียนอีก
    Last edited by Squall; 23 Jan 2008, 21:24:59.

Comment

Originally posted by Squall View Post
      เหอะๆๆ ยังหาKeyอยู่เลยครับ ตอนแรกลงFixดูก็ไม่ต้องหาKeyแต่พอเอาMirorไปอัพเดตเครื่องอื่นNodก็กลายเป็น30วัน ใช้Nodloginก็ใช้ไม่ได้อีก ผมใช้V2.7อยู่นะครับ Serverฟรีพออัพเดียวหลุดเดียวเกิดปัญหาไรอีกก็ไม่รุ เลยหาKeyเอาดีกว่าครับ ง่ายดีแถมฐานข้อมูลเนียนอีก
      up ver 3 เลยซิครับ server free ของ ver 3 ไม่มีปัญหาแถมมีหลาย server ด้วยครับ

Comment

Panda Antivirus 2008 ครับ

ลงปุ้บ แสกนเจอปั้บ ลบออกทันทีครับ

ปล. เจอไวรัสตัวแปลกๆที่ Kas กับ Bit ไม่เจอด้วย

Comment

จากที่ซ่อมเครื่องมา ส่วนใหญ่คนที่ใช้ NOD32 ,Kas ก็มีปัญหาเครื่องติดไวรัสทั้งนั้นครับ โดยเฉพาะตอนนี้

(เท่าที่แก้อยู่ ยังแก้ไม่หายด้วย)จะมีไวรัสอาไรก็ไม่รู้ เวลาต่อเน็ตหรือต่อกับเครือข่ายที่ใช้อินเตอร์เน็ตได้ ตัว

ไวรัสจะส่งเมลออกไปโดยอัตโนมัติ คาดว่าเป็นเมลที่มีไวรัส (Symantec มันจับได้ว่าส่ง แต่แก้ไม่ได้ - -" ),

( Nod32 ไม่รู้ไม่เห็น),(Kasยังไม่ได้ลองลงกับเครื่องที่เป็น) แล้วอาการ ของเครื่องก็จะเอ๋อๆ เปิดเพลงใน

WMedia ไม่ได้ เครื่องบอกว่า no sound device งงเลย โหลดไดร์เวอร์ใหม่มาลงก็ไม่หาย แก้ไม่ได้ซะทีครับ

ก็เลยมีวีธีที่ดีที่สุดคือ format *เซงตอนลงใหม่

ใครพอเคยเจออาการแบบนี้แล้วมีวิธีแก้ บอกกันบ้างนะครับเพราะ Anti Virus ทั้งหลายใช้แล้วเจอบ้างไม่เจอบ้าง

เจอก็ฆ่าไม่ได้ เอาเป็นว่าไม่มีอาไรดีที่สุดหรอกครับ

Nod32 เป็น Anti virus ที่ดีครับแต่ต้องระวังเพราะถ้ามันโดนเจอะได้ละก็ ตัว AMON.sys มันจะเจ้งแล้วทำให้

เครื่องขึ้นจอฟ้า

Comment

จขกท ไม่ลองโหลดเวอร์ชั่นทดลองใช้มาลองค่ายละ 2 อาทิตย์ดูหล่ะ จะได้รู้ว่าตัวเองชอบอันไหน ง่ายกว่าเยอะ

Comment

nod 32 ใช้อยู่ก็ ok

Comment

ร่มแดงครับ เหอะๆ

Comment

nod32+ vista ปัจจุบันยังไม่เจอไวรัส

Comment

ผมว่า เหมือนกัน นะคับ

แต่ตอนนี้ผมใช้ nod แฟรชไดฟ โดนไวรัสมาก็เอาอยู่ทุกตัวครับ

Comment

ผมใช้ KAS
                      เสียบ แฟรทไดร์ เจอไวรัสก็ เอาอยู่ ครับ
                      คุณ ดูตรง กันเหรอ ครับ ว่าหนักเครื่อง หรือไม่หนักเครื่อง ? บอกผมที

แล้วที่ว่า AVG น่ะ ผมขอถามหน่อยครับ
                      เวลาเปิดเครื่อง ใหม่ๆ มัน จะต้อง Scan ทุกที ปรับตรงไหนครับ
                      (ทำให้เครื่องอืดไปเลย ต้องปิดไม่ให้มัน สแกน ทุกทีเลย)

- ขอบคุณครับ -

Comment

ส่วนตัวแล้ว ใช้ Kaspersky Anti Virus 2006 Version 6 อะครับ

โปรแกรมนี้ มันอ่านว่า แคส-เปอร์-สะ-กี้ นะครับ บอกไว้เฉยๆ

เพราะว่ามีหลายคนชอบอ่านผิดๆ ชอบอ่านกันว่า แคส-เปอร์-สะ-กาย, คาส-เปอร์-สะ-กี้, คาส-เปอร์-สะ-กาย

ส่วนที่ผมยังไม่ใช่ Version 7 นั้น คือยังหา Key ที่ใช้นานๆยังไม่ได้

ส่วนตัวแล้ว ชอบ Kaspersky มากกว่า NOD32 นะ

ขนาด Remote Administrator ยังถูกดักเลย ในกรณีที่ไม่ Allow มัน

ปล. ใครอยากได้ Key ใช้ได้อีกประมาณ 2 ปีนะ ติดต่อหลังไมค์นะ ^_^

Comment

ลองมาหลายตัวครับแต่รูสึกว่า kaspersky จะดีกว่า NOD32 เล็กน้อยในการจัดอันดับโลกเพราะkasperskyจะจับได้มากกว่านิดหน่อยแต่ใช้เวลาในการจับน้อยกว่าแต่ก็ต้องแลกกับความใหญ่โตของโปรแกรมเช่นกันครับแต่ nod3.0ก็น่าใช้ครับจับดีเหมือนกัน

Comment

ลองใช้ตัวฟรีที่ทางบริษัทเขาให้ลอง 1 เดือนก่อนครับ มีทุกยี่ห้อ แล้วค่อยตัดสินใจเพราะเครื่องแต่ละคนคุณสมบัติพื้นฐาน และการใช้งาน โปรแกรมที่ลง เกมส์ แต่ละเครื่องแต่ละคนใช้ไม่เหมือนกัน ชอบอันไหนค่อยใช้ จะให้ดีใช้ตัวลิขสิทธิ์นะครับ จะได้ไม่มีปัญหาตามมาให้รำคราญใจ (ราคาเดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้ว ลดลงมาก)

Comment

ส่วนตัวชอบ NOD32 คับ ที่ชอบเพราะไช้แล้วรู้สึกสบายใจ

Comment

แวะมาเชียร์ ESET Smart Security 4 ครับ (Nod32 นั่นแหละ)
                                เบา จับไวรัสดี ไม่เรื่องมาก Kaspersky เคยใช้รุ่น Pure แล้ว หนักเครื่อง
                                สรุป Nod32 ดีที่สุด

Comment

Working...
                                X