Announcement

Collapse
No announcement yet.

google chrome กินแรมมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• google chrome กินแรมมากครับ

คือ ใช้ google chrome อ่าครับ พอใช้สักพักเครื่องจะเริ่มค้างบ้าง กระตุกมาก พอเปิดดู task manager ดู มันกินแรมมากเลยครับ
    spec เครื่อง cpu amd athlon x2 2.1 GH การดจอ แขร์ 1 GB ram 2 GB
    windows 7 ultimate x86 ครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมเลิกใช้โคลม ยิ่งอัพยังเน่า
    Chrome เดียวนี้ชอบไปเพิ่มอะไรที่เป็นมากกว่า Web browser ครับ เลยรู้สึกว่าอืดๆบางครั้ง
    Youtube ตั้งเเต่มันอัพเวอร์ชั่น ก็เน่า บางทีก็จอดำ

Firefox สบายใจ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      ผมเลิกใช้โคลม ยิ่งอัพยังเน่า
      Chrome เดียวนี้ชอบไปเพิ่มอะไรที่เป็นมากกว่า Web browser ครับ เลยรู้สึกว่าอืดๆบางครั้ง
      Youtube ตั้งเเต่มันอัพเวอร์ชั่น ก็เน่า บางทีก็จอดำ

Firefox สบายใจ
      +200 ครับ แต่ก่อน chrome นี่ตัวเบาเพรียวๆ เดี๋ยวนี้ชักไปกันใหญ่ มีอยู่อย่างเดียวที่ชอบมันอยู่ก็คือมันลิ้งค์บุ๊กมาร์กกันอยู่ เล่นที่ไหนก็ได้

Comment

Originally posted by chalisa View Post
        ... มีอยู่อย่างเดียวที่ชอบมันอยู่ก็คือมันลิ้งค์บุ๊กมาร์กกันอยู่ เล่นที่ไหนก็ได้
        เป็นสาเหตุเดียว ที่ผมต้องใช้ Chrome

- บางทีใช้เครื่องที่บ้าน
        - บางทีก็ใช้เครื่องที่ลงไว้ test (windows ต่างๆ, linux ต่างๆ)
        - บางทีก็ใช้กับ android

ทีนี้ถ้า login แล้วพวก bookmarks, addons ที่ใช้กับเครื่องล่าสุด (บ้าน-ที่ทำงาน-mobile) ก็จะกลับมาคืนแทบจะทันที

ทิ้งไม่ลงจริงๆ

Comment

Firefox ก็มีระบบ Sync ครับเเต่ต้องใส่ Key pass
          เเต่รุ่น 29 เค้าจะเอา key ออกเเล้วเหลือเเต่ email กับ password ครับ
          หน้าที่จะคล้ายๆกับ Chrome เลย นำเข้าได้หมด

Comment

ไม่มีใครลองใช้ตัวนี้หน่อยหรอ เป้นตัวที่ปรับปรุงมาจาก chome เอามาทำใหม่ให้ดีกว่าเดิม ผมใช้อยุ่ลื่นเท่า chome นะ ข้อเสียมีน้อยมากกิน RAM น้อยกว่า ข้อเสีย ไม่มีภาษาไทยครับ นอกนั้นก็ทำได้เหมือน chome หมด

Coolnovo เป็นโปรแกรมเว็บบราวเซอร์ที่ถูกพัฒนาโดยใช้เทคโนโลยีเดียวกับ Google Chrome โปรแกรมนี้สามารถทำงานได้ทุกอย่างที่ Google Chrome ทำได้ แต่ที่เหนือกว่า Chrome ก็คือมีการเพิ่มคุณสมบัติพิเศษสารพัดชนิดเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้ใช้ ไม่ว่าจะเป็นการใช้ Mouse Gesture แบบเดียวกับ Opera, การจำลองการเปิดเว็บใน IE ภายใน Chrome ซึ่งเหมาะกับนักพัฒนาเว็บไซต์, หรือฟังก์ชั่นที่ใช้สำหรับบริหารการดาวน์โหลดไฟล์โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยโหลดอื่นใด ฯลฯ แฟนๆ Chrome ต้องลองครับ ใช้ง่ายเหมือน Coogle Chrome แต่ลื่นกว่าเร็วกว่า(ทดสอบกับ Wimdows 7 / 8)
            CoolNovo (ChromePlus) เป็นบราวเซอร์สายพันธุ์ผสมระหว่าง Google Chrome และ IE โดยใช้ฐานของ Google Chrome เป็นหลัก และได้เพิ่มฟังก์ชันพิเศษที่อำนวยความสะดวกเอาไว้อย่างครบครัน เช่น Mouse gesture, Super drag, IE tab เป็นต้น

ลิ้งดาวโหลดลองเอาไปทดลองดูแล้วจะชอบครับ

http://www.fsllq.com/
            Last edited by gungoon; 27 Mar 2014, 00:43:00.

Comment

ครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะหันมาลองของใหม่บ้างครับ เพราะไม่ไหวแล้ว กินแรม มาก ครับ

Comment

ตอนนี้เครื่องผล ลด spec ทำให้ใช้ firefox อืดกว่า chrome

เลยจำเป็นต้องใช้ chrome แทน

Comment

ถ้าพอจะปรับลด(ในไบออส)การแชร์แรมการ์ดจอได้ ลองลงมาอยู่ที่ 256-512 เม็ก ดูครับ

Comment

Working...
                  X