Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกประเด็น ขอความช่วยเหลือ เรื่องโปรเจ็ค อิเล็กทรอนิกส์ มึด8ด้านแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำเป็น sensor จ่ายแรงดัน-วัดกระแสไฟฟ้าได้ไหมทั่น โดยเขียนโปรแกรมควบคุมผ่าน MCU (เขียนโปรแกรมคุมไมโครได้ใช่ไหมครับ) ให้จ่ายแรงดันไฟฟ้าที่ต้องการ และทำอีกวงจรหนึ่งให้สามารถวัดกระแส แล้วโปรแกรมให้มันสามารถโชว์ที่หน้าจอ lcd ของโทรศัพท์เก่าๆ เช่น 3310, 3315 ว่าตอนนี้มีกระแสกี่ mA, จ่ายกี่ mV

วงจรใช้ประโยชน์ในทางการแพทย์ครับ

แต่งบบานปลายเกิน 1000 แน่

Comment

^^ คงไม่ไหว คอนโทนไม่แน่อะครับ

Comment

Working...
      X