Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม๕๑๒ดีดีอาร์ทู บัส๖๖๗ เล่นวิสต้าไหวไหมเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม๕๑๒ดีดีอาร์ทู บัส๖๖๗ เล่นวิสต้าไหวไหมเอ่ย

512จะกะตุกไหมครับ กับวิสต้า

เกมที่เล่นก็มี NFS Carbon/Most Wanted

Testdrive Unlimited

Splinter cell chaos theory/double agent

SF

Cabal online

ไม่ไหวมังครับ แค่วิสต้าเองก้อบริโภคเกือบหมดแล้วครับแรมแค่นั้น

Comment

ถ้าเล่นแค่เกมออนไลนหละครับ?

Comment

แค่ตัว vista มันก็เขมือบไปเกินแล้วครับ
        อย่างน้อยสำหรับตัว vista => 1024mb
        ถ้าจะเล่นเกมส์ แนะนำที่ = 2048 mb + VGA อย่างน้อย nvidia 8600 series หรือ ati ก็ 2600 series ขึ้นไปครับ

Comment

ตามรูปครับ เปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ได้รันอะไรเลย
          Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2008, 09:23:55.

Comment

ถ้าจะให้ดี 2GB หรือมั้ยก็ 4GB ไปเลย เพราะแค่เริ่มเปิดเครื่องมาก็ปาเข้าไปเกือบ 1GB แล้วละครับ

Comment

ไม่น่าจะรอด (แค่บู๊ตมา 7-800MB ละ)
              รอโหลดเกมส์ก็นานมากๆ ละ
              เรื่องเกมส์ online ไม่ทราบนะว่ากินแรมเท่าใหร่
              แต่ผมเล่น Lost Planet Dx10 ใน Vista ปรับสุดหมด AA4X แรมโหลด 1.7GB อะ
              COH หนักสุด (DX9) ใน Vista สุดเหมือกัน 2GB กว่าๆ (ถ้า DX10 คงหนักกว่านี้)
              เกมส์กินแรมทั้งนั้น ที่ท่านบอกมาก็หนักพอๆ กันละมั้ง (ปรับต่ำๆ ให้โหลดแรมน้อยหน่อย อาจจะใหว มั้ง)

Comment

อ้าสส์ ถ้าไปเพิ่มเป็น1GBยังพอใหวใหมครับ เอาแบบใช้ไปก่อน

Comment

ใช่ครับ 1 กิ้กกำลังดี
                  512 มันเล่นได้แต่รอโหลดช้า

ปล. จากผู้เคยใช้วิสต้าแรม 512 , 1024 มาก่อน

Comment

VISTAAAAAAAaa

Comment

มันซดจริงๆ

Comment

"อ้าสส์ ถ้าไปเพิ่มเป็น1GBยังพอใหวใหมครับ เอาแบบใช้ไปก่อน"

เป็นเบสิกที่ควรจะมีเป็นอย่างยิ่งครับ
                        Last edited by zman; 11 Oct 2007, 22:40:54.

Comment

ถ้าให้จะใช้พวกโปรแกรม เปิดโปรแกรมต่างๆพอไปได้ ของผมแรมกินไป 300-400 แล้วอ่ะครับ ยี่งเล่นเกมส์อีกอย่างน้อยผมว่า 1 G อ่ะครับ

Comment

2 G ไปเลยจะไหลยาวๆ

Comment

เล่นได้นะ แต่หนืดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

Working...
                              X