Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB Device Not Recognized มันแก้ยังงัยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วของผมเป็นแบบนี้จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ USB เจอแต่หาไดร์ฟไม่เจอใน My com.

Comment

-..-
      กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อใหม่ดีมั๊ย...ฟันธงที่คับผู้เชียวทั้งหลายแหล่
      กลัวซื้อมาแล้วจะเอ๋อๆเหมือนเดิมละเสียดายตังค์แย่เลย

thx ล่วงหน้าคับ

Comment

Originally posted by aipui View Post
        -..-
        กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อใหม่ดีมั๊ย...ฟันธงที่คับผู้เชียวทั้งหลายแหล่
        กลัวซื้อมาแล้วจะเอ๋อๆเหมือนเดิมละเสียดายตังค์แย่เลย

thx ล่วงหน้าคับ
        ถ้าคนอื่นมีRackลองไปยืมชาวบ้านใช้ดูครับ ประกอบการตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนRackดีไหม ยังไงก็ลองเอาHDDต่อเข้าไปในเครื่องดู(เพื่อจะดูว่าRackเสียหรือHDDเสีย) แต่ผมคิดว่ามันไม่น่าเสียที่ตัวHDDนะ

Comment

[QUOTE=Lightwave;1140562]ลอง disable Standard Enhanced PCI to USB Host Controller ใน device manager ดูครับ (อันนี้หาย แต่ถ่ายโอนข้อมูลช้าไปเลย)QUOTE]

ทางสว่างครับ
          Thank.

Comment

ผมเจอแบบคุณมาบ่อยแล้ว เปลี่ยนบ๊อกอย่างเดียว ค๊าบ ถ้าลองหลายครั้ง หลายเครื่อง ด้วย --*

Comment

ไม่ลองหาไดร์เวอร์ USB มาลงหล่ะครับ ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นใหม่ ลองไปดูที่ เมนบรอด์อ่ะ เว็ปไซร์ผู้ผลิต
              บางครังพรอต์มันเป็น2.0 แต่ไปเจออุปกรณ์ ที่เป็น USB ไฮสปรีด 2.0 ลองไปดูที่ ไดร์เวอร์ก่อนนะครับ

Comment

Working...
              X