Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการลบIE8 ในXp sp3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bunyawat View Post
    ใช้ครับ อย่างท่าน ถ้าจะ uninstall ได้
    เดิมทีต้องเป็น IE6 > IE7 > IE8 ครับ
    ท่านถึงจะ uninstall ได้เเละได้ IE7 กลับมา เพราะมันมีการ Backup module ของ IE รุ่นเก่าไว้ตลอดตอนติดตั้งใหม่ เเต่ถ้ามันติดกับ Win mod มาเเล้ว
    ท่านจะมา down ลง ไม่ได้เเล้วครับ เดิมที่จะต้องถูก update ครับถึงจะดาวน์มาใช้รุ่นเก่าได้ เเต่นี่มันติดกับ OS พร้อม Patch มาเเล้วคงจะยากเเล้วละครับ
    จะต้องไปลง Windows XP SP1 เเละโหลด IE7 มา install เเละลง hotfix SP3 ครับ
    ขอบคุณครับท่าน ผมว่าผมลงใหม่ดีก่า -*-

Comment

ลองเลือกใน Add/remove ดูอ่ะครับ
      เมนูที่ 2 หรือ 3 นี่แหละครับ มันจะมีให้ลบได้นะ

ติ๊กถูก Internet Explorer ออกนะครับ (ขอยืมรูปในเน็ตมาใช้ครับ ในรูปมันติดตั้ง IIS)

กด Next ๆๆๆ พอ finish แล่้วรีเครื่องทีนึงครับ

Comment

Working...
      X