Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista home premium ช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงโปรแกรมอะไรไปมั้ง อะครับ ดุ startup ด้วยนะ

Comment

ช้าจิงๆครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่านั่นแหละครับ
      เพื่อนผมซื้อ notebook vio มา เดี๋ยวนี้ลง vista กันหมดแล้วคับ
      เป็น vista home premium เหมือนกันนี่แหละ อืดสุดๆ ขนาดเป็น c2d 1.8 2gb ram นะ
      เปิดเครื่องโครตช้าเลย ไม่รู้โหลด***ไรนักหนา สงสัย utillity มันเยอะมั้ง หรือ ลงมาให้ไม่ดีละมั้งซื้อมาเกือบ 5หมื่น

ผมไม่กล้าลงใหม่ให้มัน เดี๋ยวมีปัญหาเกี่ยวกับ utility

จะเอามาลง ultimate ผมใช้อยู่เร็วปรี๊ดๆ

ทำไมถึงมีคนอ่าน VAIO เป็นไอโง่นะ
      มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย
      Last edited by amppeter; 25 Sep 2007, 04:24:47.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        อัพแรมเป็น2Gbคับ แล้วจะเห็นแสงสว่าง.. เครื่องผมแรม1Gbนี่ พอลงVistaสภาพเหมือนใช้แรม256เมก เล่นXPเลยอ่า
        ถูกต้องครับ อัพแรมเป็น 2GB ช่วยได้มากเลยครับ กับ Vista
        Originally posted by Feriuz View Post
        ลงโปรแกรมอะไรไปมั้ง อะครับ ดุ startup ด้วยนะ
        ตามนั้นครับ
        Originally posted by amppeter View Post
        ช้าจิงๆครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่านั่นแหละครับ
        เพื่อนผมซื้อ notebook vio มา เดี๋ยวนี้ลง vista กันหมดแล้วคับ
        เป็น vista home premium เหมือนกันนี่แหละ อืดสุดๆ ขนาดเป็น c2d 1.8 2gb ram นะ
        เปิดเครื่องโครตช้าเลย ไม่รู้โหลด***ไรนักหนา สงสัย utillity มันเยอะมั้ง หรือ ลงมาให้ไม่ดีละมั้งซื้อมาเกือบ 5หมื่น

ผมไม่กล้าลงใหม่ให้มัน เดี๋ยวมีปัญหาเกี่ยวกับ utility

จะเอามาลง ultimate ผมใช้อยู่เร็วปรี๊ดๆ

ทำไมถึงมีคนอ่าน VAIO เป็นไอโง่นะ
        มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย
        ผมใช้ VAIO กับ Vista อยู่ ก็ไม่เห็นจะช้าอะไรนะ
        เปิดเครื่องจนพร้อมใช้ ครึ่งนาทีก็เรียบร้อยแล้ว

มันอยู่ที่ settings มากกว่า ไม่ได้อยู่ที่โง่หรือไม่โง่หรอก

Comment

ท่านปิด servicesอะไร บ้างล่ะ เเนะนำหน่อย ไม่รุจะปิดอันไหน เเล้วถ้าเพิ่มเเรม เเล้วมันจะเร็วขึ้นมากรึป่าว
          เเบบว่ามันจะคุ้มกะตังค์ที่ไปซื้อเเรมมาหรือป่าว เเล้วถ้าทำ recovery เเล้วลงเอ็กพีจะworkป่าว

Comment

แรมไม่พอ ฟันธง!

Comment

Working...
            X