Announcement

Collapse
No announcement yet.

WIN7 ต่อ wireless มีปัญหาครับ มันให้กรอก Security key

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WIN7 ต่อ wireless มีปัญหาครับ มันให้กรอก Security key

WIN7 ต่อ wireless มีปัญหาครับ มันให้กรอก Security key ซึ่งปกติไม่ได้ตั้งพาสเวิดไว้เลย ใส่ไปมั่วๆมันขึ้น Network Security Key Mismatch อาการแบบนี้ต้องแก้ที่อะำำไรครับ
    HP Pavilion4 DV 1443tx ครับผม

มันไม่ได้เป็นที่ Win 7 หรอกครับ

ผมว่าเป็นที่ Access Point ที่คุณต่อเน็ตมากกว่าครับ
    ไม่ทราบว่าต่อเน็ตของอะไร ที่ไหนครับ

ลองดูตอนที่มันให้คลิกเลือก Access Point ก็ได้ครับ
    ถ้าตัวไหนไม่ตั้งรหัสผ่านไว้ มันจะมีรูปโล่ห์สีเหลืองพร้อมเครื่องหมายตกใจ
    ถ้าตัวไหนตั้งรหัสผ่านไว้แล้ว ก็จะไม่มีรูปโล่ห์

Last edited by ozeris; 17 Jul 2010, 22:15:51.

Comment

TOT ที่โรงบาลครับ ตอนใช้วิสต้าไม่เป็นครับ พึ่งมาเป็นหลังจากลงWIN7 ครับ(ตัวนี้ไม่ได้ตั้งรหัสผ่านไว้ครับ)

Comment

แล้วถ้าทำตามรูป ตัวที่จะต่อ มันมีรูปโล่ห์รึป่าวครับ

Comment

ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้กลับไปดูอีกที แล้วจะมารบกวนท่าน ozeris ใหม่ครับ
          พอดีโนตบุคไม่ได้เอากลับบ้านครับ คลิกคอนเนคปุ๊ปมันก็จะให้ใส่ network key ครับ ครั้งแรกของผมเลยกับการลง WIN7 เครื่องที่บ้านยังใช้ xp อยู่เลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

มันเป็นเพราะ win7 เลย ผมเพิ่งกลับมาเล่น win7 เจอปัญหานี้เลย กลับไปวินอื่นไม่เป็น ยังหาตำตอบไม่ได้ หลายวันละ

Comment

Attached Files

Comment

Working...
              X