Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเจอของดีเข้าแว้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเจอของดีเข้าแว้ว...

หลายวันก่อน นั่งเล่นเน็ตไป ดันไปเจอ Search Engine ที่ใช้ seach ชื่อย่อของโปรแกรมที่กำลัง run อยู่ใน task manager

แล้วประโยชน์มัน มีอะไร ถึงต้องเอามาโพส

เพราะว่า search engine ตัวนี้
    1.มีความน่าเชื่อถือ 100%
    2.ระบุได้ ว่า เครื่องคุณโดนไวรัส โทรจัน ฯลฯ รับประทานไปแว้ว

สมมุติว่า

ผมอยากจะดูชื่อ explorer.exe ที่กำลังประมวลผลว่า มันคืออะไร ยังงัย ก็ เปิด search engine ตัวนี้ แล้วพิมพ์เข้าไป
    ผลที่ปรากฏ ก็จะออกมา

Comment

เว็บ search engine ตัวนี้ ก็ คือ www.sysinfo.org ขอรับ (หลายคนผมว่า คงรู้แล้วล่ะ)
      อย่างไรก็ โปรดใช้ความระมัดระวังในการอ่านและจัดการด้วยครับ

Comment

ขอย้ายกระทู้ไป software นะครับ

Comment

เจ๋งๆ

Comment

work ดีคับ

Comment

Working...
            X