Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีแก้ [AVG8.5]อาการ database is outdated ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีแก้ [AVG8.5]อาการ database is outdated ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ

วิธีแก้ [AVG8.5]อาการ database is outdated ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ

ไม่เห็นใน google มีเลยอยากทำเป็นกรณีศึกษา

AVG เป็น antivirus ที่กระจอกที่สุดที่ผมเคยใช้มาเจอไวรัสเเต่ลบไม่ได้
    เเถมยังเข้าถึงไฟล์ช้าอีก

Comment

ต่อเน็ต แล้ว Update

Comment

เน็ตต่อตลอดเวลาเลยอะคับ อัพเดทแล้วก็ไม่ได้

Comment

ลองเข้าไปที่เวปของ AVG เลยครับ เขาอาจจะมีอะไรตัว manual ให้โหลดเพื่อแก้ปัญหา

ผมเคยเจอแบบนี้แหละ avira อัพเดทไม่ได้ เลยเข้าไปดูที่เวปไซด์ เลยมีบอกหมด

Comment

ผมก็เป็นแก้ไงดีครับ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอผู้รู้แจ้งมาแทลงไข.........

Comment

จะแคร๊กยังงัย ใช้ได้สักพัก ก็จะเจออีก

Comment

ไปโหลดไฟล์อัพเดทมาอัพเดทแบบออฟไลน์ จะเร็วกว่าให้มันออโต้อัพเดทครับ

หน้านี้งับ ตัวล่างสุด
                http://free.avg.com/download-update

วิธีอัพก็คลิ๊กเลือก ( ไม่แน่ใจนะ ไม่ได้ใช้ จำเมนูไม่ได้ ) น่าจะ Tool แล้วเลือก Update from directory แล้วเลือกที่ ๆ เราเก็บไฟล์ไว้ครับ
                Last edited by manchester2548; 22 Sep 2009, 21:40:21.

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  AVG เป็น antivirus ที่กระจอกที่สุดที่ผมเคยใช้มาเจอไวรัสเเต่ลบไม่ได้
                  เเถมยังเข้าถึงไฟล์ช้าอีก
                  แหะๆ ผมว่ามันเจอดีกว่า Nod อยู่มั้งนะ หรือว่าเครื่องผมเพี้ยน ฟิ้ววววว

Comment

ที่ร้านก็เป็นค่ะ ตอนนี้แก้ได้แล้ค่ะ

ไปที่เวลาของเครื่องว่าตอนนี้ถูกต้องหรือป่าว

ที่ร้านแก้ได้เพราะเวลามันเกินไป 1 เดือน

จากนั้นก็อัพเดตอีกที ถ้าหน้าจอนี้ยังไม่หาย

database is outdated ให้รีสตาร์ทเครื่องอีกที

database is outdated จะหายไปค่ะ

ลองทำดูนะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ

Comment

Working...
                    X