Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม cFosspeed จำเป็นในการโหลดบิตไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม cFosspeed จำเป็นในการโหลดบิตไหมครับ

โปรแกรม cFosspeed มีความสำคัญในการโหลดบิตไหมครับ ช่วยแนะนำและบอกกล่าวทีครับ
    ขอบคุณครับ

หลายๆที่บอกว่ามันจะช่วย "เรียงคิว" ในการส่งข้อมูลเข้า+ออกหลายๆอย่าง จะดีขึ้นจริงเปล่าไม่รู้ครับ

ลองมาหมดแล้วพวกโปรแกรมเพิ่มความเร็ว แต่ไม่มีอันไหนเพิ่มได้จริงตามที่เครมไว้สักโปรแกรมเดียว
    เน็ต 1m โหลดได้ 100-105kb/s ใช้มากี่โปรแกรมก็เท่าเดิม ไม่ใช้ก็เท่าเดิม เลยตัดปัญหาไม่ใช้เลยดีกว่า
    ไม่ต้องไปเสียเวลาโหลด ตั้งค่า หายาแก้ไปให้เมื่อยด้วย

Comment

ขอบคุณครับ คอนเฟิร์ม

Comment

cfosspeed เปนโปรแกรมที่ดีมาก ช่วยให้โหลดบิทแล้วเล่นเกมส์ออนไลน์ ไปด้วยแล้วค่า ping อยู่ในเกณดี โปรแกรมตัวนี้ หลักสำคัญๆ มี 2 อย่าง คือ การจัดเรียงคิวข้อมูล เล่นเน็ต+โหลดบิทได้โดยที่เปิดเวปไม่ช้า กับ ลด ping เวลาเล่นเกมส์ออนไลน์ แนะนำให้ใช้เปนโปรแกรมติดเครื่องเลยคับ

Comment

ใครมีขอหน่อยนะครับ

เวอชร์ชั่นเด็ดๆและ Config

Comment

ลงโปรแล้วไม่้ต้องไปตั้งค่าอะไรมากมาย แค่เลือกแบบ ปิง หรือ แบรนด์วิธ เท่านั้นเอง

Comment

ช่วยได้มากพอสมควรเลยนะคับ
              ปกติคุณโหลดบิต พอกว่าจะเปิดหน้าเวปได้ รอนานมากๆ เพราะมันเบียดข้อมูลการรับส่งกัน
              พอลงติดตั้งเรียบร้อย เซตค่านิดหน่อย
              โหลดบิม พร้อมเปิดเวป เห็นความต่าง ก่อนลง และหลังลง เลยละคับ ทุกวันนี้ผมยังใช้อยู่เลย

โปรแกรม cFosspeed มันไม่ได้เพิ่มความเร็ว แต่มันจัดการเรียงลำดับรับส่งข้อมูลให้ดีกว่าเดิม

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันชอบตรงที่เห็นว่าเน็ตมันวิ่งที่เ่ท่าไรอยู่ตอนนี้
                จะได้รู้สถานะ
                ความเร็วเท่าเดิม

Comment

ดีครับ จะไม่ต้องมาเสียเวลา pause บิทตอนจะเข้าเวบหรือส่งไฟล์อัพไฟล์

Comment

ดีครับ เเต่ไม่ได้ช่วยให้โหลดเร็วขึ้นนะครับ มันช่วยจัดเรียงข้อมูลขาเข้าออกให้สะดวกขึ้น ตามข้างบนๆบอก ผมใช้มานานเเล้วครับตั้งเเต่ตัวเก่า ติดใจมาก ถ้าโหลดบิทไปกับเปิดเว็บหรือเล่นเกมออนไลน์ ตัวนี้ช่วยได้ดีครับ จากประสบการณ์

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                      ลงโปรแล้วไม่้ต้องไปตั้งค่าอะไรมากมาย แค่เลือกแบบ ปิง หรือ แบรนด์วิธ เท่านั้นเอง

ความจริงการ config ระดับความสำคัญก็มีส่วนนะครับอย่างเช่นผมโหลดบิทเอา uttorent ไว้ low เเละ ie and firefox ไว้ high จะช่วยให้เข้าเว็บดีขึ้นครับลองดู

Comment

Originally posted by arito View Post
                        ช่วยได้มากพอสมควรเลยนะคับ
                        ปกติคุณโหลดบิต พอกว่าจะเปิดหน้าเวปได้ รอนานมากๆ เพราะมันเบียดข้อมูลการรับส่งกัน
                        พอลงติดตั้งเรียบร้อย เซตค่านิดหน่อย
                        โหลดบิม พร้อมเปิดเวป เห็นความต่าง ก่อนลง และหลังลง เลยละคับ ทุกวันนี้ผมยังใช้อยู่เลย

โปรแกรม cFosspeed มันไม่ได้เพิ่มความเร็ว แต่มันจัดการเรียงลำดับรับส่งข้อมูลให้ดีกว่าเดิม

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน ใช้ดีเลย ข้อมูลของ cFosSpeed ลองดูที่นี่ได้เลยครับ

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=14983

Comment

ใครชอบโหลดบิทและเล่นเกมออนไลน์ ควรมีติดเครื่องไว้ครับ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                              ควรเลือกอันไหน ต่างกันยังไงฮะ

Comment

Working...
                              X