Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเซียน Windows7 รบกวนช่วยทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sabayjoo_ View Post
    ผมว่าลงให่ง่ายดีคับ
    ลงใหม่ไม่หายคับ ถ้าติดสิทธิ์แล้ว...ต้องเข้าไปแก้ที่ Security คับ ค่อยๆแก้ไปทีละไฟล์ๆ

เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ทำมาแล้วคับ

Comment

พิมพ์ control userpasswords2 ในช่องsearch แล้วลบuserออกให้เหลือแต่admin รีสตาร์ต

Comment

Originally posted by sukijsko View Post
        ลงใหม่ไม่หายคับ ถ้าติดสิทธิ์แล้ว...ต้องเข้าไปแก้ที่ Security คับ ค่อยๆแก้ไปทีละไฟล์ๆ

เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะ ทำมาแล้วคับ
        ใช่ครับต้องทำตามนี้จริงๆครับเซ็งมากๆเลยครับ

ส่วนความเห็นอื่นๆ ลองทำแล้วครับก็ไม่หายครับผม ทำงานลำบากเลยครับ ..............................

Comment

take ownership ครับ จบ

ถ้ามันยังไม่หาย ก็โยน hdd ทิ้งได้เลยครับ

Comment

ปกติ user ที่ใช้จะเป็น admin อยู่แล้ว แต่สิทธิ์เข้าถึงไม่ครบ

เข้า my computer คลิ้กขวาที่ drive ที่ต้องการ properties

เลือกแถบ security > edit... > ไปที่ชื่อ user ติ้ก full control กด ok รอมันเช็คไฟล์

Comment

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้หมายถึงนี่หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ปิดมันไปเลยครับ แล้วมันจะไม่มีคำถามอะไรมากวนใจอีกเลย^^

ถ้าไม่ใช่ก็ต้องขออภัยด้วยครับ^^

Comment

ตอบคุณกระทู้ที่ 20 กับ 21 นะครับ

กระทู้ 20 ผมเคยทำแล้วครับทั้งไดร์ฟเลยไม่หายครับผม
                กระทู้ 21 ตอนนี้ผมก็ปิดอยู่ครับ

ทางแกมันมีแต่ผมไม่อยากทำคือการ Format ครับ แล้วเอางานกลับมาไว้ใหม่ ซึ่งมันเยอะมากๆครับ มันล็อกมาตั้งแต่ Vista แล้วครับผม พอมีทางไหมครับ

Comment

Working...
                X