Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ VMWare สักนิดค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ VMWare สักนิดค่ะ

หนูลองเล่น VMWare คือลงบน Vista แล้วเอา Win7 มาลงลงใน VMware แล้วลองใช้ Win7 ก็สวยดีค่ะ แต่ยังมีบัคเกี่ยวกับ Dreamsceane อยู่ (ตัวที่หนูลงคือ Build 7057)

แล้วทีนี้ก็ Format เครื่อง ลบ VMware ไปแล้ว กลับมาลง WinXP เป็นตัวหลักอีกครั้ง
    ทีนี้สงสัยว่าเราสามารถลง VMWare ซ้อนใน VMware แล้วเอาวินโดว์อื่นมาลงซ้อนกันใน VMware อีกที 2-3 ชั้น จะได้ไหมคะ ลองถามดูเล่นๆอะค่ะ

จะลองเองก็ลบไปหมดแล้วเลยลองถามคนที่เคยลองดูหน่อยค่ะ

ต้องลอง

Comment

ไม่น่าไหวงับ น่าจะหนักน่าดู ก็ลงแยกตัวเลยจิงับ จะใช้ตัวไหนก็เปิดตัวนั้น

Comment

เคยลองทำแบบลง XP คู่กับลีนุกข์แล้วเน่าไปเลย(XP หาย!!!!!!!!!!!!)

Comment

Working...
        X