Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้วินโดว์วิสต้าแล้วจอมืดตอนเข้าเดสทอป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้วินโดว์วิสต้าแล้วจอมืดตอนเข้าเดสทอป

ลงวิสต้าแล้วลงไดรเวอร์เสร็จ รีเครื่องเข้ามาอีกทีจอมืดไปเลย แต่ได้ยินเสียงบู๊ตเข้าวินโดว์อยู่

ใครพอทราบสาเหตุบ้างครับ

วินโด้มันเสียปล่าวครับลองหาแผ่นใหม่มาลงดู

Comment

ผมเคยเป็น กด ctrl+alt+del เลือก lockoff เข้าชื่อเราใหม่ก็เข้าได้แล้ว เป็นบัก อ่ะ

Comment

Originally posted by leam5000 View Post
        ผมเคยเป็น กด ctrl+alt+del เลือก lockoff เข้าชื่อเราใหม่ก็เข้าได้แล้ว เป็นบัก อ่ะ
        จอมันดำครับมองไม่เห็นอะไรเลย

Comment

ไม่ขึ้นบูตสกรีนเลยเหรอครับ

Comment

ให้เดานะครับ
            คุณลงวินโดใหม่มันเห็นภาพ แล้วคุณก็ลงไดรเวอร์ต่างๆ ตามไปแล้วรีสตาท พอเข้าวินโดว์มาอีกที มืดไปหมดเลย ใช่ปะครับ

ถ้าเป็นแบบนั้น ไดร์เวอร์ที่ทำให้คุณมีปัญหาคือ ไดรเวอร์การ์ดจกที่โหลดมาจาก Net ครับ
            ลงวินโดว์ใหม่ แล้วใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับแผ่นเมนบอด น่าจะช่วยได้นะครับ

Comment

Driver only

run safemode and uninstall VGA Driver

and find new driver

Comment

คุณตกเป็นเหยื่อวินโดว์ละเมิงลิกสิทธ์แล้วละครับ

Comment

ใช้ Catalyst 9.2 จากเว็บ ATI มีปัญหารึนี่

Comment

เข้้า soft mode แล้ว uninstall ออก ครับ

Comment

ได้แล้วครับเปลี่ยน Driver Catalyst 9.2 เป็น 9.1 สรุปมันมีปัญหาที่ Driver หรือวินโดว์ครับ

Comment

Working...
                      X