Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 - Daemon Tool

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ lite 4.30 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
    จุดสำคัญคือใช้
    SPTD 1.xx ที่ support win7

Comment

ใช้ไม่ได้ก็ หันไปลองใช้ Alcohol ดูซิครับ ใช้งานได้เหมือนกัน แต่ว่าของผมก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหา ลงไว้ทั้ง 2 ตัวเลย ในวิน 7600 32 บิต

Comment

PowerISO แจ่มดีครับ

ถ้าสนใจบอก เด๋วจัดให้ อิอิ

Comment

สำหรับคนที่จะใช้ Alcohol แทนนะครับ
          ถ้าเป็น x64 ตอนลงโปรแกรมที่จะมีให้เลือกฟังชั่นต่างๆ ของ alcohol

ให้เลือกลงแค่ตัว core ของโปรแกรมนะครับ ถ้าเอาอย่างอื่นมาด้วยอาจจะค้างตอนลงครับ

Comment

ตอนนี้ Daemon Tool Lite V.4.35.5.0068 โหลดมาแล้วติดตั้งได้เลยคับ ใช้ได้OK ดี

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมลงได้ แต่ลบไม่ได้ Daemon Tool for Win 7 32 Bit.rar ตัวนี้ที่ท่านให้โหลด

ลบแล้วมันจอฟ้าคับ

Comment

โหลดมา ใช้แล้ว ไม่พบปัญหาอะไรนิครับ

ใช้ได้ดีด้วย หามานาน ขอบคุณนะครับ

ปล. win 7 32bit นะครับ 64 ยังไม่ได้ลอง
                  Last edited by denistrY; 10 Dec 2009, 04:25:02.

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
                    Daemon tool ตัวนี้สามารถใช้งานกับ windows 7 -32 bit ครับ
                    ลองดูนะครับ ผมลองใช้งานมา 2-3 วันแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร
                    อ้อ ลองติดตั้งกับ 64 บิต....ไม่ผ่านครับ
                    สนใจก็ download ไปใช้งานดูนะครับ
                    [ATTACH]285865[/ATTACH]

Note : ตอนติดตั้งให้คลิกขวาเลือก run as admin ด้วยนะครับ

EDIT : เนื่องจากมี เพื่อนๆ บางท่านทำได้ และบางท่านทำการติดตั้งแล้วมีปัญหา Daemon Tool

ผมจึงขออธิบายวิธีการติดตั้งครั้งนี้ เป็นครั้งสุดท้าย

และจะไม่ขอตอบ ปัญหาใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ

1. Download และติดตั้ง SPTD V.1.62

SPTD V.1.62-32 Bit

SPTD V.1.62-64 Bit

ตอนติดตั้งให้คลิกขวาเลือก Run as administrator ด้วยนะครับ
                    เลือกติดตั้งให้ตรงกับ Platform ของ windows ที่ท่านใช้งานอยู่นะครับ... 32 บิต หรือ 64 บิต...
                    ติดตั้งเสร็จ ให้ทำการ Restart Computer

2.Download และติดตั้ง

DAEMON Tools Lite v4.35.5

มีคำเตือน ไม่ต้องสนใจ กด Run program...
                    และถ้ารำคาญข้อความเตือน ให้คลิกเลือก dont't show this massage again....ด้านล่าง ซ้ายมือ
                    ติดตั้งเสร็จ รอสักครู่ ท่านจะได้ตามรูป

Good Luck!!!
                    ลิงค์บน ทำให้จอฟ้าครับ เอาออกดีกว่า ใช้แต่ลิงค์ล่างพอ

Comment

ผมลง Alcohol 120% ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณคร้าบบบ

http://forums.overclockzone.com/foru...=665625&page=4 ขายจอย PC gaming ทรงยานอวกาศสวยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=669797 Accessories คอมจ้า

Comment

ทำไม gadget ผมไม่มีหว่า Deamontool อ่ะครับ

Comment

ใช้ UltraISO สิครับ ผมใช้อยู่กับ x64 นะ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
                              ใช้ UltraISO สิครับ ผมใช้อยู่กับ x64 นะ
                              ฮ่าๆ มีคอเดียวกันอีกคนแล้ว UltraISO โปรแกรมครอบจักรวาล

Comment

เวงเอ้ยยย

กดรันไปแล้ว เพิ่งมาอ่าน ลงแล้วลบไม่ได้ ยังไม่รู้จักอีดิทกระทู้ ความรู้แค่หางอึ่ง ยังมีหน้ามาแจกโปรแกรมอีก

ยังมีหลายคนเดือดร้อนแน่นอน ผมก็ด้วย ตอนนี้มันรันทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ทำไงได้ เสือกไปโหลดของมันเอง

ขอโทษทุกคนที่ด่าแรงไป อะไรที่จะนำมาแจกต้องบอกปัญหาการใช้ไว้ด้วย

ไม่ใช่ ใช้ตีนยัน มือยัน ว่าของตัวเองดีเลิศอย่างเดียว เกรียนจริง ๆเล่นเว็บนี้มาหลายปี เพิ่งเคยพูดหยาบครั้งแรกนี้ละ

Comment

Working...
                                X