Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Nero 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Nero 7

ใช้ Nero 7 write DVD ด้วยความเร็ว 8X ใช้เวลา ประมาน 30 นาที ทำไมมันช้าจัง
    แล้วอีกอบ่าง ตอนที่เขียน ๆ อยู่นั้น เครื่องอืดมากๆๆๆ

Spec:
    DVD Drive: Lite-on
    เมนบอร์ด: GA-MA790GP-DS4H
    PSU: ENERMAX EG465P-VE (460W)
    Ram: GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12 = 2 ชุด = 8G
    CPU: Phenom 9950 BE x4
    HD: ประมาน 3-4 ลูก

แก้ไข ENERMAX EG465P-VE (460W)
    Last edited by SirYo; 9 Jan 2009, 10:27:15.

ธรรมดาล่ะครับ แผ่น DVD น่ะครับ ความจุมันเยอะน่ะครับ แล้ว ท่าน เล่นเขียนแผ่น ช้าขนาด 8 x มันก็ไม่แปลกหรอกครับ ........

Comment

แต่เครื่องมันอืดนี่จิแปลก

Comment

มันอืดตลอดการเขียนแผ่นเลยไหมครับ แล้วท่าน ใช้ windows ไรครับ .........

Comment

ช่ายครับ อืดตลอดการเขียน ใช้ XP Pro 32 bit ครับ

Comment

เครื่องผม ไม่อืดนะครับ . ลื่นเลยน่ะครับ มันต้องดูหลายๆอย่างน่ะครับ.....

Comment

เดี๋ยวต้องลองลง Nero 8 หรือ 9 ดูก่อน

Comment

ผมว่า nero 9 หนักเกินไปน่ะครับ ลอง 6 ดูนะครับ น่าจะเสถียร ที่สุดน่ะครับ ........

Comment

โอเชครับ

Comment

ผมเลิกใช้ Nero 7 นานแล้วคับ ไร้ท์นานมากๆ ปรับความเร็วต่ำแล้ว ภาพกับเสียงยังไม่ตรงกันอีก
                    ส่วน Nero 9 เคยลงนานละหนักเครื่องคับ เลยมาใช้ Nero 8 lite แทนคับ เบาเครื่องดี

Comment

8x ผมใช้ Nero 8 เเค่ 6 - 7นาทีเองนะครับ
                      ไม่รวมการเข้ารหัสในกรณีที่ไลท์เเบบ multi

ลองเปลี่ยนมาใช้ Nero 8 lite ก็ได้ครับเบาเครื่องดี

Comment

ผมใช้ Nero 7 มานานละ ปกตินะครับ มันคงต้องดูหลายๆอย่างรวมกัน

Comment

อ่า หลังจากไปลองมาหลาย ๆ ครั้ง หลาย ๆ โปรแกรม
                          อย่างเช่น Alcohol ที่ใช้ทำ image file สรุปว่าเครื่องช้าเหมือนกัน ยังหาสาเหตุไม่เจอเลยอ่า T_T

Comment

กำ ลองลงวินโดร์ใหม่เลยครับ ท่าน ลงแบบตัวเดิมๆๆๆน่ะครับ .......

Comment

นี่ก็ลงตัวเดิม ๆ เลยครับ เพราะไม่ชอบไอ้ที่ปรับแต่งมาแล้วอ่า ^^"

Comment

Working...
                              X