Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนใช้ windows 7 กับ vista ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนใช้ windows 7 กับ vista ช่วยทีครับ

อ่า คือ ผม ลง windows 7 ไปแล้ว มันลง damon tools ไม่ได้นะครับ ตอนลงก็มันให้แจ้ง รีสตาร์ส ตลอดเลย ทั้งๆ ที่รี ไปหลายรอบแล้ว ลองมาหลายเวอร์ชั่นและครับ จนปัญญาคนอื่นๆ ทำไงกันบ้างละครับ

ดันนน

Comment

บางเวอร์ชั่นจะมีปัญหาอ่ะ
      ตอนนี้ใช้vista 64bit อยู่ใช้demon tool lite 4.30.1 ได้ไม่มีปัญหา(win7ก็น่าจะใช้ได้เหมือนกัน)
      ยัไงลองดูตัวนี้ซิ

Comment

daemon tool ยังไม่ support Windows 7 beta หรอกครับ
        ถ้ายังไงลอง[ลองนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า work หรือไม่] แยกติดตั้ง SPTD ต่างหาก
        อ้อ อย่าลืม run it as administrator
        โชคดีครับ

Comment

ไรท์ลงแผ่นซะ ปัญหาจะจบเพราะก่อนหน้านี้มันก็ไม่ยอมให้ผมลง จับยัดลงแผ่นลงได้ปรกติ

Comment

http://sandbox.slysoft.com/beta/Setu...eDrive5412.exe

ใช้ตัวนี้แทนคับ

Comment

ขอบคุน มาก ครับ ทุกท่าน ผมจะไปลองดูงับ

Comment

ผมลองแล้วก็เป็นนะครับกับ 7 ลง Alcohol กับ DAEMON Tools ไม่ได้ มันให้รีเครื่องก่อน พอรีแล้วก็ติดตั้งไม่ได้ พอกดติดตั้งมันก็ให้รีเครื่องอีก วนอยู่อย่างนี้ละครับผม

Comment

ปิด UAC ในอ้อปชั่นของยูสเซอร์ใน control panel ดูยังครับ
                  Last edited by devilshura; 15 Dec 2008, 11:48:50.

Comment

ปิด UAC ในอ้อปชั่นของยูสเซอร์ใน control panel ดูยังครับ
                    ตอนใช้vistaแรกๆ ไม่ได้ปิดกวนใจมากๆ ทำเอาถอดใจเลิกใช้ไปเลย พอปิดแล้วใช้งานง่ายขึ้นเยอะเลยคับ แนะนำ

Comment

ใช้ power iso ลง windows 7 ได้คับ
                      ผมคิดว่ามันดีกว่า daemon tool อีก mountหลาย นามสกุล

Comment

ใช้ Power ISO ครับ ไฟล์เล็ก ซัพพอร์ตเยอะกว่า mount image เจ้าอื่น

Comment

ผมใช้UltraISOได้ครับ

Comment

Working...
                          X