Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา win 11 ที่ติดมากับเครื่อง คืนทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา win 11 ที่ติดมากับเครื่อง คืนทำยังไงครับ

ซื้อ Notebook มาใหม่ gxHoรุ่นที่มี win 11 ติดมาด้วย มีไดท์เพิ่มมาให้ครับ
    แต่พอดีไม่ค่อยชอบ เลยลง win 10 ลงไป แต่เกิดปัญหาการหา Driver
    ผมไม่ได้ลบฟอรแมท SSD ทั้งลูก ทำแต่ format c อย่างเดียวแล้วลง win 10 แบบปกติ

จากภาพตัว คืนค่ายังคงอยู่ใช่ไหมครับ จะทำการคืนค่ายังไงครับ
    เครื่องเป้นรุ่น HP 15S ครับ

Last edited by DTK001; 12 Feb 2023, 06:14:46.

ลองรีเซ็ตคืนค่าโรงงานครับ
    Start Menu > Settings > Update & Security > Recovery แล้วดูรายละเอียดการ Reset PC ว่ามันมีตัวเลือกไหนบ้างครับ

Comment

Working...
    X