Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัญญาณ Bluetooth ชอบหลุดแต่ยัง Connected อยู่เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สัญญาณ Bluetooth ชอบหลุดแต่ยัง Connected อยู่เกิดจากอะไรครับ

สัญญาณ Bluetooth ชอบหลุดแต่ยัง Connected อยู่เกิดจากอะไรครับ
    เช็คจากทั้ง Keyboard bluetooth กับ joy xbox
    joy xbox เล่นๆอยู่หลุด กดอะไรไม่ได้เลย แต่จอยยังเชื่อมต่อกับคอมอยู่ ต้องกลับไปหน้า desktop แล้วกลับมาในเกมใหม่ถึงจะกดต่อได้
    ส่วน keyboard ถ้าหลุดก็ต้องกดเปิดปิดที่ตัว keyboard ใหม่
    อาการแบบนี้ลง windows ใหม่จบกว่าไหมครับ

ถ้าใช้ wifi 2.4g พร้อม bluetooth อาจมีส่วน
    แต่ลองลบ driver bluetooth ลงใหม่ แล้ว pair อุปกรณ์ใหม่ก่อนดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X